vinavyopatikana katika nyanya ndio vinaweza kuleta uh, tiba ama kinga ama kupunguza makali ya magonjwa mbalimbali mbali. Ijue afya yako. Ijue afya yako. Karibu mtazamaji wa IBN TV Afrika. Jina langu ni Mujahid Rashidi. Uh, tuko katika kipindi hiki cha Ijue Afya Yako. Mgeni wangu wa leo ni Mr Jovine Mwingira ambaye anatokea katika gazeti la Tabibu. M Jovine, karibu sana. Sande, kwa sande mara nyingine tena sande, sande, sande, sande. Mtazamaji, katika kipindi chetu cha leo Mr Jovine atakuja kuzungumzia mmea wa ubu mbuyu mbuyu pamoja na ubuyu au tunda ambazo zimo katika umea na. Sasa Mr. Jovine, baada ya kwamba tayari mtazamaji imesha mtambulisha juu ya ujio wako, na nimemwambia kwamba leo tutazungumzia kuhusiana mti wa ubuyu, lakini pia na ubuyu wenyewe maanake yeah. Kama niseme mbegu za ubuyu <laughs> yeah. yeah. Na, na tunda lake exactly. Uh, leo tunakwenda kwenye matunda zaidi uh, tutaangalia matunda, na, kidogo majani yake, aha, pia, na, magome. na magome vitu vile ambavyo yeah. tunaona ni muhimu kwetu sisi yeah, yeah. Basi moja kwa moja nadhani nitakuwa ni busara, sidhani kama watazamaji wetu wote wanaofahamu mti inawezekana yeah. mwingine Uh, wako wengine unajua wamezaliwa sana mjini, mm hawajapata -hmm. nafasi ya kutembea nje kidogo mm -hmm. zenye misitu mm -hmm. kwa hivyo unaweza ukakuta hajui hata muonekano wa huu mti wa ubuyu mm -hmm. Tine. Tine. Tine. Kwa hivyo nadhani itakuwa ni busara pia uh, tukiwa tunamuelezea okay. mti wa ubuyu na pia ataona picha ya mti wa ubuyu muonekano mm -hmm. wake okay. Lakini si vibaya pia tukimuelezea ni maeneo gani hasa, au mti wa ubuyu ni rafiki kwa mazingira gani katika ku, ku, kustawi kwake kwa ili kama anahitaji kuufanyia utafiti na. ajaribu kutafuta sehemu za namna hiyo na. Karibu sana misaa Mwingira. Asante sana mbuyu um, ni mti ambao kimwonekano tunasema ni mti mkubwa sana, unakuwa una, una, una, una na kufikia uh, upana mkubwa sana, na mmea huu au mti huu ni rafiki wa mazingira ya aina mbalimbali na una sifa ya kuhimili kustawi katika maeneo ya ukame. Aha. Na umti unatoa majani yenye ukubwa si madogo sana, na tuwezi kusema ni mapana sana, ni, ni, ni haina katikati, lakini matunda yake ubuyu uh, wenyewe unakaa ndani ukiwa umefunikwa na gamba gumu, mpaka uweze kulipasua lile gamba, ndani yake nakuta kule lina matunda ambayo ni huo ubuyu wenyewe. Kwa hiyo ili kupata ladha yake unaweza ukachukua ukamugunya, ama ukatengeneza uka, uka unga, ukatoa ule, ule unga wake peukaezeka uka pembeni, ukapata ule unga na ukaweza kupata sa maandalizi kutokana na wewe unataka kutumia yeah. Ah, Mr. Jovini, baada ya kuelezea wasifu wa huo mti wa ubuyu, namna gani unakuwa nadhani ni moja katika matunda maarufu sana hasa sehemu za mijini huwa, yeah. wanauandaa kwa ustadi mkubwa sana yeah. hata unakuta wengine wanatumia unga, wanaweka kwenye vipakti mm. wanaongeza kidogo nakshi nakshi za sukari kwa, mm. kweli asilimia kubwa sana hasa upande wa kina mama zaidi huwa yeah. wanatumia sana yeah. hili tunda la ubuyu yeah. labda ni kwa nini hasa, kabla hatujaingia ndani zaidi, mm. ni kwa nini hasa kina mama sana wanaotumia huu ubuyu au matunda ya ubuyu zaidi? mm -hmm. Uh, kutumia kwa kwa kina mama uh, ingawa sio kina mama pekee <laughs> lakini tumezoea mara nyingi sana kuona yakiwa imeandaliwa, imetiwa rangi kidogo, imeongeza sukari kidogo, sasa kunakuwa na ladha fulani ambayo inavutia mdomoni hmm. uh, Uchachu, uchachu kidogo na, na, na ile sukari pia inachanganyika pale, ladha nzuri, labda hiyo ndio inachowavutia zaidi. Lakini pia ukila labda unapata zile rangi rangi, labda inawezekana pia <laughs> <nina zagana laughs> <nina. laughs> ni kweli kwa sababu ni maana inakuwa kama nyekundu hivi, na namini sasa, ndiyo. Kwa kwa mwanaume anaogopa kwamba labda virangi rangi vikibaki nini, watu wanaweza kunistukia labda, ndiyo. Asante sana, nadhani uh, tumeona namna gani ubuyu ambavyo unavyokuwa unaonekana. mm -hmm. Sasa Mr. Jovini nadhani kila kitu ambacho uh, aidha tunakuwa tunakizungumzia mm -hmm. huwa tunaangalia kwanza faida zinazokuwa zinapatikana katika kile kitu. mm -hmm. Tunajua kwamba pengine mtu mwingine anakula ubuyu kama ulivyosema kuna mm -hmm. ladha ladha fulani mm -hmm. pengine anaifuata tu ile ladha. mm -hmm. Uh, hajui kwamba labda kuna faida mbadala mbada mbada. Anaweza kuwa anaipata mm -hmm ili aongeze sasa spidi au kasi ya mm, ya kuupenda ule ubuyu yeah, labda tuambie faida ambazo zinaweza kujitokeza au kupatikana katika tunda hili la ubuyu. Naam, unajua tu, tuzungumzie mbuyu kwa mm, upana wake general mbuyu. Yeah. Mm. Mbuyu ni mti ambao umezoeleka tu, unajua kwamba ni, ni ni matunda yake tu ndio yanaliwa, yaani ubuyu tu ndio unaliwa, lakini kuna baadhi ya, ya, ya watu wanafahamu kwamba na wanatumia majani pia ya mbuyu. Majani ya mbuyu yanatumika kama mboga ya majani nyingine ambayo watu wanaweza kuitumia. Kwa hiyo kuna sehemu watu wanaotumia majani ya mbuyu kama mboga, lakini pia tunda la mbuyu, unaweza ukatengeneza juice ya ubuyu ikatumika, lakini vile inaweza kutumika kama kiburudisho cha ubuyu, kile ambacho tumezoea kawaida, inatiwa la rangi kidogo nata sukari, mtu anakuwa anana, anana, anakula kama ama kujirefresh ku, ku, ku, ku unaweza ukatumia katika njia hiyo, lakini njia nyingine pia ni katika upande wetu ambao sisi tunaangalia zaidi upande wa matibabu. Umezungumzia kuhusiana na swala la majani, kama baadhi ya maeneo au baadhi ya watu wanatumia kama mboga. Ndia. Mimi nimepata pia bahati ya kuona mti huu wa ubuyu Ndia. na majani yake Ndia. Lakini nikiangalia hali ya majani yake yanakuwa kama yana ukakasi Ndia, fulani ugumuugumu ugumu fulani Ndia, Aa, sasa kwa namna gani mtu labda anaweza akatumia kama mboga na ukakasi kama ule A katika njia hii ambayo inatumika mboga kama mboga zingine, unayachemsha kwa kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kwa muda wa kutosha. mm -hmm. ili yaweze kulainika na kisha, kama unafanya mboga maanake unaweza kuweka viungo viungo vyako kutokana na wewe mwenyewe jinsi utaalamu sasa wakimapishi. mm -hmm. hapo naingia kati, lakini katika upande huku wa matibabu sisi tunashauri ya kichemshwa tu pale eh. tayari yanafaa sasa tuma. Sasa labda tukiendelea kidogo katika upande huu wa mboga maanake tunaona mm -hmm. kama kwa mfano mchicha, mm. Wengine huwa wanaukata, wana kisamvu huwa kinapondwa. Napondwa, pondwa di. Sasa labda kwa upande wa majani ya ubuyu maandalizi yake ni katika kuyakata kama mchicha mm. au kuyaponda kama kisamvu, na ah, ni, ni, ni. Inatake... Penda, yeah. Unaweza ukayaweka mm. kama yalivyo mm. Usikatekate, okay. ama ukakatakata ili kupata pisi ndogo ah. Ni kama ni kama matembele kuna wengine eh. Yeah. Matembele wanakatakata, wengine wanaacha kweli kabisa <laughs> inategemea na mtu anavyoamua kuandaa, lakini si kuponda. Asante ah, sana. Sasa tumeshaona hizo faida za ubuyu mm. ule mti pamoja na matunda mm. uh, kwa namna ambavyo, lakini uh, lengo letu sisi hasa katika kipindi chetu cha Jua Afya Yako yeah. ni kuona kwamba u, ubuyu pamoja na matunda pamoja na magome na majani yeah, yeah, ni kwa kiasi gani yanaweza kuchangia katika kuokoa afya ya binadamu yeah, kutokana na utafiti wenu ambao nyinyi mnaendelea kuendelea kufanya kutokana na mimea mbalimbali mbali. yeah, yeah, kama ambavyo kila kila tukikualika, no, mnajaribu kutupatia no, ladha mpya yeah. Na kwa kweli inakuwa inasaidia sana kwa sababu kuna watu wengi wanakuwa na matatizo mbalimbali, lakini amekaa na ule mti pembeni, hajui kama anaweza kumsaidia. Kwa hivyo sasa, tujaribu kwenda kuangalia mchango wa ubuyu au mbuyu kiujumla, tuangalie mchango wake katika afya ya binadamu. Sawa kabisa, kwanza niweke hapa mambo kidogo. Sawa sawa, niongeza fulani, kwa nini nimechagua kubezi kwenye majani magome na na ubuyu. Wataalamu wanaenda mbali za zaidi. Wengine wanasema mpaka mbegu za ubuyu unaweza ukatengeneza ukapata mafuta na mafuta yake yakawa na tija ya, ya, ya kimatibabu. Lakini sijataka kugusa mafuta ya ubuyu, si kwamba sijafahamu, na nayafahamu, lakini sijataka kugusa kwa sababu kuna mkanganyiko katika, katika, katika masuala haya ya tiba. Uh, zipo tafiti zinazosema kwamba haya mafuta yanaweza yakatibu kadha wa kadha wa kadha, lakini kwa mamlaka yetu ya chakula na dawa tf TFDA hmm. Uh, walifanya tafiti na kumtumia mtafiti wao anaitwa Abel Deule. Uh, yeye alivyotafiti alikuja na majibu kwamba majani uh, ubuyi wenyewe na haya mafuta ya kweli yanatumika katika matumizi mbalimbali kama vipodozi, kama kama, kama kama chakula, kama tiba, lakini akasema kwa, kwa mujibu wa tafiti zao wao, kama mamlaka ambayo inahusika na hiyo sekta, wanasema haya mafuta kwa matumizi ya ndani hasa, kwa maana ya, ya kutumia kama chakula, yanaweza kupelekea matatizo uh, ya, ya saratani. Uh, kwa hiyo kwa hiyo, kwa sababu taasisi inahusika ishasema hivyo, tu mafuta sijataka kuhudili ku. Kwa hiyo mtu mwingine anasema mbona hajazungumzia zungumzia mafuta, tunasikia kama mafuta ya ubuyu mm. Hicho uh, ndio kitu ambacho tumeona tutusinanio tutu tusiguse huko. Sasa tuende katika katika uh, vitu ambavyo vipo katika ubuyu uh, ubuyu unaweza ukaudharau, watu wengi wakaochukulia kama ubuyu kama kiburudisho tu kwamba mtu anamunyanya dakika mbili nini basi mesha lakini Uh, tafiti za za kitaalam za wanasayansi wanakuambia ubuyu kwanza una uh, vitamini C nyingi kuliko hata ilivyokuwa katika machungwa. Uh, okay, uh, wanajua matunda yenye uchachu yanasadikika ya, ya kuwa na vitamini C kwa, kwa wingi sana na moja matunda ambayo yana uchachu ambayo yanasifika ni chungwa, lakini sasa unaambiwa ubuyu uh, ni mara nne zaidi ya chungwa kwa katika vitamini C lakini pia uh, ku, madini ya ya Potassium. Uh, kuna matunda mengi yana madini ya potassium, lakini wanakuambia uh, ma, kiwango cha madini ya ma, ya, ya potassium katika ubuyu ni kikubwa zaidi ya, ya ya matunda ama mboga mboga, mboga nyingi ambazo zinafahamika uh, lakini pia sio virutubisho hivyo tu, kuna virutubisho vingine kadha wa kadha. Kuna magnesium katika ubuyu uh, kuna polyphenols katika, katika, katika ubuyu, kuna kuna fibers za kutosha katika ubuyu na, na, na vitu kama hivyo. Kwa hiyo uh, tukija katika ma, magonjwa ambayo sasa yanaweza kukabiliwa, kukabiliwa ni, tunaweza kutumia mti, mazao ya mti wa mbuyu, kwa maana sitaki kusema mbuyu tu, kwa sababu tunaweza kutumia majani au mm. tunatumia magome. Mazao ya mti wa mbuyu ambayo yanaweza kukabili magonjwa kadha wa kadha ni, nitaje kwa ufupi uh, kwa haraka haraka pia kuna ugonjwa wa kisukari, kuna ugonjwa wa pressure, kuna vidonda vya tumbo, kuna pumu, kuna malaria, kuna homa ya matumbo ama typhoid tunaita kuna kuna faida zingine nyingi za kuboresha afya ya macho, kuboresha afya ya ngozi, kuboresha afya ya ini, figo na na na mifupa, na kuleta hamu ya kula na na, na vitu vingine king, vingi kama hivyo. Uh, wale wenye tatizo la uzito uliopitiliza ama uneno uliopitiliza uh, nini, ubuyu, ama matunda ya mbuyu uh, yanaweza yanaweza kuleta faida kubwa sana katika kupunguza uzito ama uneno uliopitiliza, lakini pia kuboresha kinga ya mwili. Tangu awali nimesema kwamba kuna virutubisho vya vitamini C kwa wingi, na vitamini C na ina inazuia ina uh, vimelea vya magonjwa mbalimbali maambukizi ya vimelea vya magonjwa mbalimbali kuweza kuingia mwilini. Uh, eh, hizo ni, ni, ni, ni, ni, ni faida ni magonjwa pamoja na virutubisho ambavyo vinapatikana katika mbuyu uh, mazao ya mbuyu kwa maana ya ubuyu wenyewe, kwa maana ya magome, kwa maana ya majani ya, ya, ya mtombuyu mm. Labda ni niende ni mbele zaidi kidogo tuangalie tuangalie, magonjwa baada ya magonjwa, yanaweza kutibikaje? Sasa labda tiba yake tunaipataje? Ah, hmm. uh, tukianza na na, na malaria, labda nilisikutaja malaria pia. Malaria hivi, hmm. uliitaja? Niliitaja, okay. hmm. malaria ipo katika katika katika magonjwa ambayo yameolozeshwa ya ah, uh, katika malaria tunatumia zaidi magome, lakini pia tunaweza tukatumia uh, majani. Tafiti zinaonyesha kwamba kuna kitu kinaitwa methanol katika magome ya mbuyu kuna kitu kinaitwa methano. Hii methano inasaidia sana kupambana na ugonjwa huu wa malaria. Sasa anapataje? Labda wataalamu wa afya wanashauri kuchukua gome la mti wa mbuyu. Ukishalipata lile gome la mti wa mbuyu, umelisafisha vizuri, unalichemsha kwa maji ya kiasi cha lita moja na nusu ukishachemsha, fanya makadirio yako, maji yale yachemke skwamba mpaka yabakie lita moja, halafu ile lita moja iliyobakia yakishapoa kidogo, yakawa vuguvugu, unatakiwa uweze kunywa hayo maji. Hiyo inakuwa inakupa faida ya tiba ya malaria, na unaweza ukafanya hivyo kutwa mara mbili, ukatumia na ukajiweka uka, uka mbali kabisa na ugonjwa huu wa, wa malaria. Lakini pia ugonjwa mwingine unaweza kukabiliwa na mazao ya mti wa mbuyu ni, vidonda vya tumbo, vidonda vya tumbo. Aa, lakini pia kama una tatizo la kuhara aa, pia kama una tatizo la homa ya matumbo ama typhoid aa, hivi vyote vimewekwa kwa pamoja na vyote vina, vina, vina, vina tiba yake inafanana kutumia hii ubuyu. Kwa nini labda vimewekwa kwa pamoja? Ukiangalia vidonda vya tumbo vinahusika mara moja kwa moja katika mfumo wa mmeng'enyo wa chakula, lakini pia ukiangalia homa ya matumbo inagusa pia mfumo mfumo masuala ya, ya, ya chakula, lakini pia ukiangalia kuhara pia kuna uhusiana na masuala ya mmeng'enyo na mfumo wa chakula nagusa huko. Kwa hiyo, hapa wataalamu wanasema majani ya mbuyu yanatakiwa yachemshwe, yachemshwe katika maji kiasi cha nusurita then mgonjwa aweze kunywa hayo maji, ili aweze kupata hiyo tiba ya ya, ya ya ya hayo magonjwa ambayo yametajwa. Uh, homa ya, ya, ya matumbo pamoja na na, na kuhara, na hii anaweza kuifanya kwa kutwa mara mbili, kwa maana ya asubuhi pamoja na jioni. Na akifanya hivyo, anakuwa anapata faida kubwa ya kuweza kujeka mbali na hayo magonjwa ambayo nimeyataja. Lakini pia kuna ugonjwa wa wapumu, uh, hapa tunapunguza makali ya huu ugonjwa wa pumu ama kuzuia yale mashambulio ya, ya, ya pumu yasitokee mara kwa mara. Kwa hiyo inashauriwa, wanasema wataalamu, katika mazao ya mtu wa mbuyu kwa maana ya ubuyu wenyewe, majani yake, magome yake, kuna kuna kuna magnesium ya, ya, ya kutosha. Na wataalamu wanasema unapokula vyakula vyenye ma, madini ya magnesium ya kutosha mwilini, unapunguza hatari ya, ya, ya yale mashambulio ya ugonjwa wa pumu, kwa sababu mashambulio ya ugonjwa wa pumu mara nyingi yanasababishwa na, kuna mishipa midogo midogo inayoingia kwenye, kwenye mapafu uh, wa, kitaalamu wanaita bronchioles. Zile zile bronchioles zinakuwa zinasinya, unaona, zinasinya kwa kwa na, na zikisinya, bronchioles inakuwa inapata shida ya kutoa hewa na kuingiza hewa katika mapafu, hapo ndio inaanza kuleta shida. Kwa hiyo wanasema haya madini unapokula kwa wingi yanasaidia kuzuia huko kusinyaa kwa ile mishipa ya ya ya nani ya, ya, ya, ya. Kwa hiyo hapa inakuwaje? Ina, ina labda hapa inazungumzwa kwamba mgonjwa ile haujiweke mbali na yale mashambulia. Tayari una ugonjwa una, una wa pumu. Sasa sababu pumu sio kwamba tu unakuwa nayo daima eti muda wote inakuwa imecharuka. Ah, ile inakuwa ni kama ni, ni, mcharuko fulani ambao unatokea kama fulani ambayo inatokea alafu ina inaisha. Sasa ili ule kuzuia ule mcharuko sio unatokea mara kwa mara, inashauriwa sana wanakunywa juisi inaotokana na, na, na ubuyu, kwa maana ya kuchukua ungaiza wa ubuyu ama ubuyu hata uliokuwepo kwenye, kwenye, kwenye. kwenye. kwenye. kasha lake ile ukishalivunja ile tunda ukapata ule ubuyu wenyewe mweupe ule ambao hajatiwa rangi wala sukari, ukaweka, ukachemsha then uka ukanywa yale maji yake. Mara kwa mara inakuwa inakujengea hiyo kupata magnesium ya kutosha, na kufanya shambulio la, la, la pumu liweze kuwa hafifu. Ama unaweza pia ukatengeneza supu ya majani ya ya, ya, ya, ya mbuyu, kwa maana kwa maana ya kuchukua majani, kuchemsha katika maji kwa kiwango ambacho unaweza ukala, kwa sababu hapo tunakula kama chakula. Sasa, Aha. kwa hiyo unachemsha ya kutosha. Ikisha hivyo, imelainika unakuwa unakunywa yale maji, lakini pia na yale majani yake unaweza kuyala. Lakini magonjwa hayaishi hapo. Magonjwa mengine ambayo yanaweza akapatikana um, yanaweza katibika kwa kutumia mazao ya mtu mbuyu ni pamoja na ugonjwa wa kisukari um, wataalamu wanasema uh, petrochemicals na virutubisho mbalimbali vinavyopatikana katika kisuka, katika mbuyu vimekuwa na uwezo wa kupambana na, na kisukari na kuboresha, kusawazisha kiwango cha sukari katika damu, lakini pia kuboresha ufanisi wa insulin pamoja na kuchochea kongosho kuweza kutoa insulin ya kutosha, na wanasema uh, mo, moja ama miongoni mwa virutubisho hivyo vinavyopatikana ama petrochemicals zinazopatikana katika ubuyu vinavyofanya hiyo kazi ni ni nii, uh, kirutubisho cha kambalishe fibers, lakini pia kirutubisho cha polyphenols. Eh, hivi virutubisho viwili vinasaidia sana kuweka sawa kiwango cha sukari, lakini polyphenols ndo sana inachochea ufanisi wa insulin na utolewaji wa insulin katika kongosho. Anatumiaje hapa? Kwa mgonjwa wa kisukari, anatakiwa kutafuta unga wa ubuyu, nafikiri unapatikana kiurahisi zaidi. Ukishapata unga wa ubuyu, unachota ule unga kwa kiwango cha vijiko vinne. Ukishachota vijiko vinne, unaweka katika maji ya vuguvugu vugu kiasi cha mililita 250 ni, ni kama glasi moja hivi. Ukishapata hivyo, unakuwa unakunywa u... hii juisi tuseme, sasa hii juisi kutwa mara tatu, lakini inashauriwa u unakunywa kabla ya kula. Yani asubuhi kabla hujala kitu chochote unapiga juisi yako, unakaa kidogo, unapata kifungua kinywa kingine. Mchana um, kabla ujaenda katika lunch unapiga juisi yako, unakaa muda kidogo, nusu saa, robo saa, unapata chakula cha mchana na usiku, hali kadhalika hivyo hivyo. Hapo unakuwa unapata faida kubwa sana katika ugonjwa wa wa, wa kisukari, lakini pia katika ugonjwa mwingine ambao amana matatizo mengine anaokabiliwa na, na uh, ubuyu au mazao ya mbuyu ni pamoja na pressure uh, na ama unene wa kupitiliza ama uzito wa kupitiliza virutubisho ambavyo vinasemekana kuwa na sifa ya kuweza kukabiliana na hivi vitu viwili, unene uliopitiliza pamoja na presha, ambavyo vinapatikana katika ubuyu ni pamoja na madini ya potassium. Mwanzo nilisema ubuyu na ni kiwango kikubwa zaidi cha madini ya potassium, kwa hiyo inasaidia sana kwa mtu kuweza kupata haya madini ya potassium. Madini ya potassium sasa yanafanya nini? Madini ya potassium lakini nitaji kwanza na virutubisho vingine. Kuna kirutubisho kingine cha kambarishe ama fibers uh, lakini pia kuna vitamini C pamoja na yale ile phytochemical wanaosema ya polyphenols. E, hivi hi vyote vina, vina, vina, vina saidia sana katika mfumo wa, wa damu na kupambana na mlundikano wa mafuta. Hii e, polyphenols pamoja na, na, na, na potassium pamoja na kambalishe nilivyovitaja na, na kambalishe, na vinapoingia mwilini vinapambana na mlundikano wa mafuta mabaya ya, ya haya tunaita cholesterol ama tunaita lehemu mwilini na kuweza kuondoa. Unajua, ma, ma, mafuta mabaya yanapokuwa yanapolundikana mwilini, aidha katika mishipa ya damu, yanafanya mzunguko wa damu usiwe sawa damu isiweze kupita vizuri katika ile mishipa, na hapo ndo tunasema sasa shinikizo la damu linaweza kutokea. Kwa hiyo hii polyphenols pamoja na, na, na, na potassium pamoja na kambalishe inasaidia sana kuondoa mlundikano wa mafuta katika mishipa ya damu ah, tuseme kwa katika damu kwa ujumla wake. Lakini pia vitamini C, ah, watafiti mbalimbali zimeonyesha kwamba vitamini C inachochea uunguzwaji yani, mfumo ule wa, wa, wa, wa, wa, wa kuunguza vyakula you know. Sasa vitamini C inachochea sana uunguzwaji wa mafuta mwilini ili e, e, yale mafuta sasa yaweze kutumika katika uh, yawe kama nguvu, kutoa nguvu ya mtu kuweza kufanya shughuli zake za kila siku. Kwa hiyo Vitamin C tumeona iko kwa, kwa wingi, potassium iko kwa wingi, kambalishe zipo kwa wingi na polyphenols zipo kwa wingi. Kwa hiyo kwa mantiki hiyo hapa kama una tatizo la uneno au unapitiliza, kama una tatizo la pressure au uh, ubuyu utakusaidia kwa kiwango kikubwa sana. Tiba yake inafanana sawa sawa kabisa na mtu mwenye kisukari. Kwa maana gani? Kwa maana anatakiwa kupata unga wa ubuyu ambao haujachanganywa na kitu kingine chochote, uko fresh, haujatiwa rangi, haujatiwa sukari suka, suka, wala nini. Uh, akishapata achote kwa kiwango cha vijiko vinne akishachota vijiko vinne, achanganye katika maji ya vuguvugu vugu kiasi cha mililita 250, sawa na glasi moja hivi, kisha aweze kunywa kwa dozi ya kutwa mara tatu, kut kutwa mara tatu kwa maana. Lakini inashauriwa zaidi, ili kupata king, kupata faida zaidi, uwe kabla ya kula, kama nilivyoeleza katika kisukari. Kwa hawa watu ambao wenye uneno wa kupitiliza Wazingatie pia zile kanuni zingine za kuepuka baadhi ya baadhi ya vyakula, lakini kujiwekea ma mazingira ya kula kwa kiasi, sio kula kwa kupitiliza. Lakini mazoezi pia yanahitajika ili kufanya tiba iweze kwenda sawia kama inavyohitajika. um nafikiri hapo ni ni, ni faida mbalimbali ambazo mbali mbali mbali za magonjwa. Lakini unapotumia juisi ya ubuyu mara kwa mara, ama unapokula mboga ya ya, ya, ya, ya, ya, kama niseme supu ya majani ya ubuyu uh, unapata faida zingine kama vile kuboresha afya ya ngozi, kuboresha afya ya macho uh, kuijengea afya ini kuweza kufanya kazi yake nzuri ya kuweza kutoa sumu zinazoingia mwilini pamoja na vyakula ama ama ama vinywaji tunavyokunywa kila siku, lakini pia kulijengea uwezo figo kuweza kuchuja mkojo na kuondoa taka mwili zilizoingia mwilini kujengea mfumo wa kinga za mwili kuweza kufanya kazi yake vizuri ya kupambana na magonjwa mbalimbali yanayotokana ya, ya, ya, na vimelea vya magonjwa mbalimbali, uh, kwa, kwa, kwa uwepo uh, wa vitamini C kama tulivyosema, lakini pia uh, -ubuyu kama nile ubuyu wenyewe ile ladha ya uchachu uchachu, pamoja na virutubisho vilivyokuwepo vinatengeneza hamu ya mtu kuweza uh, hamu ya, ya chakula kwa, kwa mtu uh, lakini pia uh, inaboresha kuna kuna madini ya kalsiamu katika katika ubuyu. Kwa hiyo juisi ya ubuyu mara kwa mara inaboresha mifumo mfumo wa, wa, wa mifupa kwa ujumla, ile uh, skeleton ile system yenyewe yote inavyo inavyotakiwa kuwa, inakuwa mifupa iko imara, meno inakuwa imara vile vile. Kwa hiyo ubuyu kwa katika masuala ya matibabu kwa ufupi wake, sio kwa upana huo <laughs> kwa, kwa ufupi wake kwa kudonyoa donyoa, tunaweza kuona jinsi gani umeweza kuwa na na, na, na tija, hivyo. Asante sana. Mtazamaji huyo alikuwa ni Mr. Jovin Mwingira ambaye anaendelea kukupa mambo mbalimbali mbali kutokana na mti huu wa ubuyu na mazao ya ubuyu. mm -hmm. Aa, sasa Mr. Mwingira nah, kuna mambo kidogo nilikuwa nataka uniweke wazi kwa Ndeo, niaba ya mtazamaji wangu. Ndeo. Katika maelezo aa, huwa tunafahamu kwamba au hata ukipita mahali ambapo labda zinauzwa dawa zenye asili ya miti, mara nyingi huwa tunaona zinatumiwa sana dawa ambazo zimekuwa ni zime labda yaani zimekauka, kama ni mizizi, kama ni magome, vitu ambavyo vina asili ya kukauka kauka, labda tuweze kumfahamisha mtazamaji kwamba haya magome tukiyazungumza, labda magome na hata nadhani tunda zenyewe za ubuyu zinakuwa zilizokauka tayari Vipi katika upande wa magome, lakini hata katika upande wa majani? Hmm. yakiwa katika hali ya kukauka inaweza yakafanya kazi kama ambavyo umeelezea kwa magome hakuna shida hmm. kwa magome hakuna shida hmm. lakini kwa majani Uh, yanahitajika yawe mabichi mm -hmm. ndio tunaweza kupata vile vyambato ambavyo vipomole mm -hmm. kwa uwingi wake na kuweza kufanya kazi yake inavyohitajika ina mm -hmm. Na maajabu ya, ya, ya tunda hili. Matunda mengi tumeyazoea ya kwamba yanapoiva tu tunakula, lakini tunda la ubuyu, maajabu yake ni kwamba lazima likauke mm -hmm. Ndio tuweze kupata ule ubuyu wenyewe. Kwa hiyo hapo, katika ubuyu, maanake likikauka, ndio tunapata ule ubuyu, kwa maana ya, ya, ya kuweza kupata unga wake ama kupata ubuyu wenyewe tukaula au ah, tukaumungunya tukauloweka tuka kuweza kupata juisi yake, zile mbegu tuka mm. tukazitupa. Kwa maana kuiva kwa ubuyu ni kukauka kwake. Sasa tunapoona lile kasha lake la nje limekauka, maana sasa ubuyu wa ndani tayari umekusha iva eh. Alafu ulizungumzia kwamba moja katika vitu ambavyo vinaweza kusaidia mm. ubuyu pamoja na mazao yake mm. ni kupunguza uh, unene ambao unasema uliopitiliza mm. labda Uh, unavyosema kwamba unene uliopitiliza pengine, hapo mtazamaji, yanawezekana katika watazamaji wetu yuko mnene, lakini hajui kwamba mnene wake umepitiliza <coughs> au haujapitiliza. Labda ni kiwango gani au kipimo gani mtazamaji anaweza kikamsaidia kujua kwamba unene wake ni wa kawaida au sio wa kawaida? mm -hmm. uh, unene unaendana na sambamba wakati mwingine na uzito ndiyo. uh, umri wa mtu pia unatakiwa uende sawa na na na uzito wake mm. Uh, mtoto mdogo akiwa na uzito mkubwa sana anaweza ikawa shida kidogo kana nini. Kwa hiyo ukienda, uh, kwa kwa, kwa daktari anaweza akakupa utaalamu zaidi mm, wa kuhusu inakuwaje kwa kutokana na umri wako natakiwa uwe na uzito kiasi gani, lakini kwa, kwa kwa kwa kawaida tu kwa kawaida tu nah. Uh, kwa neno kwa swala la unene mm, utakuta mtu ana tunasema kitambi ndio. Naam, kitambi mm, uh, tumbo kubwa mm. Uh, ile si hafya yani, hahitaji mjadala, hahitaji do daktari labda mwenye mwenye PhD mwenye nini. Hapana, ile si afya, tunatakiwa tuwe na, na, na, na, na, na maumbo ya kawaida nah. Sio mlundikano, unakuta tumbo kubwa mm. manyama nyama pembeni humu mm. ya ale, yale ya eh, ukishaona tu upo katika design hili <clears throat> <offenses> ujue, uh, <face> uh, hafya yako haijakaa sawa kabisa. Kwa hiyo unahitajika kufanya jitihada mm. za kuweza kuondokana na ile swala la, la, la unene na labda huyo ambaye sasa ana ana labda kitambi labda mm. anataka naye mm. akipunguze labda yani kibaki au katika hali yake ya kawaida mm. Eh, katika tunda hili labda product ya ubuyu inaweza mm. kumsaidia kwa namna moja au nyingine. Eh, mtaalamu anasema kwamba kitambi mm. ni vitu viwili anasema ni mafuta mrundikano mm. wa mafuta tumboni mm lakini pia wengine wanasema kwamba si tu mafuta peke yake. Wakati mwingine utumbo unakuwa ume, ume, ume. utumbo pamoja na, na, na, na, na mfumo wa umeng'enya wa chakula unakuwa umezidiwa mm. na, na na uchafu. Kwa hiyo vyakula tunavyokula, kinachonyonywa virutubisho vichache na taka mwili tunazozitoa ni chache zingine zinakuwa zimebaki, kwa hiyo nazo zinasababisha ilo, ilo swala la, la kitambi. Kwa hiyo kuna mafuta mengi sana na taka mwili sana mwilini, ndio maana kunakuwa na shida mm. hizo za, za kitambi. Kwa mantiki hiyo, kwamba unapokula hizi product za za ma, za matunda mbalimbali, ama tunda hili tulizozungumzia la ubuyu, kama lina virutubisho vile ambavyo vina uwezo wa kuyaondoa mafuta mlundikano wa mafuta mwilini, inakuwa inaleta ile faida ya, ya, ya, ya kuondoa ya kuondoa hiko kitambi ambacho ulichokuwa nacho no. no. Tuli pia zungumza tulizungumza kuhusiana swala zima la pressure no. kwamba pia uh, moja katika vitu ambavyo uh, matunda uh, yani, no, yeah, yeah. ya yaani mazao ya ubuyu yanaweza kusaidia katika pressure. Swala zima la pressure no. Labda katika upande huu wa uh, pressure manake, unajua tumezoea au mm. kuna, kuna zile fikra za kwamba mm. mtu mnene mm. ndo anaweza kushikwa na tatizo la pressure, lakini akiwa mtu mwembamba tatizo hili linaweza kuwa kwake si sana. Nyinyi katika utafiti wenu mmegundua nini hasa katika swala hili zaidi? Kwanza hilo si sahihi, haimaanishi kwamba nikiwa mnene ndio na pressure ama nikiwa mwembamba sina pressure. Hiyo ni nadharia ya iliopitwa na wakati. Uhalisia ni kwamba mishipa yako ya damu Mishipa yako ya damu ama mfumo wako wa mzunguko wa damu uko sawa, hauna matatizo mm. Kama hauna matatizo, maanake uwezi kupata pressure. Lakini kama mfumo wa mzunguko wa damu hasa mishipa ina matatizo, maanake lazima utapata shinikizo la damu, utapata pressure. Kwa hiyo, kwa hiyo uwe mwembamba, uwe mnene, ishu ni kwamba mfumo wako wa mzunguko wa damu ukoje. Sasa hii nadharia ya kuwa mnene inakujaje? Mm, kwamba Tunaamini kwamba mtu mnene si ana mafuta mengi. Kwa hiyo tunaamini kwamba kwa sababu ana mafuta mengi, basi hata mishipa yako damu itakuwa na mafuta. Na kama mishipa yako damu ina mrundikano wa mafuta, na hiyo kile kipenyo cha mishipa kimepungua, na kama kimepungua damu yeye inataka kupita, tunataka kupita, kwa hiyo pale shinikizo linakuwa kubwa. Ndio, na ndio, ndio kitu ambacho kwamba mtu mnene atakuwa na uwezekano wa kuwa na mafuta mengi zaidi. Na pengine ule mfumo wa kutembea damu kawa unaweza ukavuruga kabisa ile system kuliko mtu ambaye ni ambaye mwembamba. Lakini hata mwembamba unaweza kuwa presha, lakini pia kuna kuna ile ile nyingine uh, ukiachana na unene na wembamba, haya magonjwa zamani walikuwa nasema magonjwa ya uzeeni eh, wengine walikuwa nasema magonjwa pia ya kitajiri, kwamba presha, magonjwa ya kitajiri hmm. Unaona Ki, eh, hmm. ya kitajiri mm. ya uzeeni kwamba presha, kisukari mm. magonjwa ya kitajiri, lakini sasa hivi hakuna, ndio kiharusi eh, magonjwa ya uzeeni, magonjwa ya kitajiri, hakuna kitu kama hicho kwamba kijana mdogo sana unaweza ukawa na pressure, unaweza ukawa na kisukari, unaweza ukawa na na, na, kiharusi kutokana na vitu tunavyokula. mm -hmm. Sasa hivi mfumo wetu wa maisha style mm -hmm. lifestyle yetu hasa katika masuala ya ulaji mm -hmm. imekuwa mbovu fauti kabisa, na tumejizoesha tushaikubali kuondoa, tunaona ah, natokaje? Huku inakuwa ngumu, kwa hiyo kwa tunajikuta kwamba Washi washi uh -huh. <hati> na rafiki yangu mmoja, na <sabuna> rafiki yangu mmoja, kila siku anasema ah, bale naona kama nina dalili za kisukari, na kujua kujua sana. Sasa hivi itabidi ni niache kunywa soda. Unajua mimi napenda sana kunywa soda, yani kwa siku naweza nikajikuta ni kunywa soda mbili. Sawa, lakini tukienda kula, leo ndo siku yangu ya mwisho ya mwisho. Inakuwa kama mvutaji sigara. Sasa leo mimi mwisho wangu kabisa. Leo si nywi soda kabisa. Yaani leo ndo nakunywa mwisho nafunga ukurasa kabisa. Kwa yeah. hiyo ni nywa mwisho, leo zinakuwa nyingi, sasa leo zimekuwa nyingi, yaani sasa ile mwisho inakuwa ufiki. Naambia ndugu yangu yeah. Usisubiri uone dalili mm. ama usisubiri kwamba umeumwa uende hospitali upimwe uambiwe, utakuwa una wakati mgumu wa kuweza kujinasua Nikolika, ni, ni bora sasa ukajijengea utaratibu badala ya hiyo ya, ya, ya, ya, hiyo soda tengeneza juisi yako ya matunda halisia, ama kuna watu wengine wanauza matunda hayo halisi mm. ambayo sio sio majuisi za kiwandani, ukapata badala ya, ya soda, ikawa ni, ni hiyo juisi, kuliko kuna nini, si waseme vibaya watu wa soda yeah. lakini yeah. <laughs> lakini Same, lakini kiukweli kwamba kuna kemikali mule mm. na kiukweli kwamba kiwango cha sukari kinachowekwa katika hivi vinywaji vyetu vya vya kiwandani kuna kuwa na shida kidogo. Kwa hiyo mtu kwa... kwa... asitumie as, kwa kiasi kikubwa kupita kupita kiasi, kiasi uh, zaidi uh, lakini Laki mtu mwingine anaweza akanywa hata soda sita saba kwa naam, siku naam naam kwa, kwa mm. na mimi mbaya sana na hata ile si si kila siku unywa soda mm, sio kila siku sio mm. lazima kila siku unywe soda hiyo mm. inakuwa ina, ina, ina shida sana mm. ah nilikuwa na jamaa mmoja, yeye yupo katika kiwanda fulani cha masuala ya hayo hayo soda mm. juisi na vitu kama hivyo akasema. Nikasema kwani lazima mtengeneze soda au juisi ambayo mnatia masukari masukari, mkimsipotia sukari, kwani ina inakuja? Akaniambia, tulijaribu mm. kuweka ambayo haina sukari na soko lake likawa baya. <laughs> <laughs> <laughs> Watu wanapenda vitamu kidogo. <laughs> Eh, kwa hiyo sasa hivi mm. tunasema hii haina sukari, lakini tunaweka sukari ambayo um, wao ni product yao mpya alikuwa na intambulisha, sema hii haina sukari lakini tumeweka sukari kidogo. Oh, tuna kitu tunasema haina sukari mm, kwa sababu tulivyoweka ambayo haina sukari inakuwa ni chachu mm. Kwa hiyo chachu, bwana, mtu anui <laughs> chache sana <laughs> ni kweli kabisa, kuna changamoto hiyo. Mfumo mm, umeshajengeka na umetula au ume ume ume tutawala, umekuwa ume ume mm, na mabavu kushinda uwezo wetu, lakini tujijengee sasa utaratibu wa kupunguza kidogo kidogo, at least kuipa nafasi vitu halisi hivi halisia ambavyo Vimekuwa na tija zaidi kuliko hivi artificial. Naam. Naam. Uh, Mr. Jovini naona, kabla hatujamaliza tujamaliza kipindi chetu, Naam. Mimi nilitaka pia nikupatie wewe nafasi ya kuweza kutoa ushauri kwa mtazamaji. Naam. Ushauri uh, kuhusiana hasa kwa mfano kipengele hiki ambacho cha mwisho umemalizia hapa mm. Umezungumzia kuhusiana na mfumo mzima wa vyakula ambavyo mm. ambavyo tunavitumia. Na, na. Eh, sasa pia tuna changamoto kama ambavyo pia umesema sababu kama hivi tumetoka majumbani tumekuja mm, kwenye shughuli za kazi mm. Nadhani hata mchana utakavyokuja wakati wa mchana, chana, jumbani, nye nye chakula cha mchana hautorudi nyumbani, Mr. Jovin, itabidi uende labda restaurant ukapate chakula huko. Inawezekana jana e, mpishi alitumia mafuta ya kori leo Nde. anatumia mafuta mengine kesho mafuta mengine Nde. Labda mchanganyiko huo ndio ambao unaweza kutuathiri au vipi? Labda ujaribu kumpa ushauri pia mtazamaji Kaya, hi, mfumo huu ambao tunaenda nao aweze ku. na aweu hii hii, si ya mtu mmoja, si ya mtu mmoja, kwa maana si ya mtumiaji tu mm. Sio mimi nayo kwenda kula kwenye mgahawa, natakiwa niwe mimi, awe mwenye mgahawa, lakini wawe hawa wanaotengeneza. Sawa mm. Siamini kwamba inashindikana kutafuta alizeti huko wanalima alizeti kwenye mikoa yetu mm. Kutafuta alizeti na ukatengeneza mafuta piwa ya alizeti au kalanga, sizani kama inashindikana. Ipo na mafuta ya alizeti yapo piwa, lakini tumejenga pia mfumo mwingine wa kupenda vya bei nzuri kidogo <laughs> bei ambayo tunaweza kuford. Aha, tofauti yeah. Na, na, na, bei ambayo kidogo imechangamka ina, inatisha. Kwa hiyo mfumo mpana kuanzia mimi mtumiaji mmoja uh, mfanya biashara kwa maana ya mama ntilie ama mtu mwenye hoteli yake, lakini pia mfanya biashara kwa maana ya mwenye kiwanda uh, mwekezaji wa pale uh, wote tu, tu, tu, tu, tu, tu, tushirikia, tushirikiane kubadili huu mtazamo mm -hmm. uh, hii mtazamo ambayo imejijenga tubadilishe product kwanza, kwa mimi mtumiaji nipinge basi kununua hivi vitu mm -hmm. Nionekane kupinga kununua hivi vitu ambavyo vina mtengenezo mm -hmm. artificial artificial sana mm -hmm. Tuangalie vitu ambavyo vinaweza kutengenezwa uh, Mm -hmm. Uh, vitu halisi, halisi, halisi, sio, sio, artificial. Uh, mtu ambaye mwenye hoteli yake, mwenye mgahawa naye sasa atengeneze mazingira hayo ya ku, kama ni vinywaji ni, ni, ni, unauza uza basi na juisi ambayo ya matunda halisi ambayo haina kemikali, haina sukari uh, uh, inasaidia ina uh, mtu anaye mwenye kiwanda naye sasa abadilike naye atengeneze vitu vya halisi halisi, kwa sababu vipo vinapatikana. mm -hmm. na vinawezekana. Kwa hiyo hii itasaidia sana sisi kuweza kubadilisha mfumo mfumo wetu, sababu ukiangalia kuanzia asubuhi, mtu unanua kitu kutoka mm -hmm. na mazingira ndio yako hivyo, na wewe shemu fulani ambayo masukari ni mengi mm -hmm. lakini pia kuna kemikali za usindikaji. Unakuja mchana, tunakutana na vinywaji vyetu, lakini pia unga tunaokula umekobolewa vya kutosha, umeondolewa vile vile vinavyohitajika, wamebakisha mawanga tu ambayo yakienda mwilini huko yanakuwa tena sukari ile ile. hmm. uh -huh. Tukija jioni huko, labda sasa ndio labda tunarudi nyumbani, lakini nyumbani pia hatulimi, kwa hiyo tunaenda, kwa hiyo ni mfumo, <laughs> <ni> mfumo ambao <laughs> Tunacheka lakini ni kweli nihitaji mabadiliko kidogo kwa ajili ya afya zetu. We, kuanza mm -hmm. Kwa kuanza kwa mnunuaji mmoja tu aanze kutengeneza huo utamaduni, uh, ukishaonyesha wewe mnunuzi lazima mtu ambaye mwenye hoteli yake atabadilika tu automatically kwa sababu anahitaji hoteli. Ana, yeah. Hey, na ule mwenye hoteli naye akibadilika pamoja na mnunuzi, mwenye kiwanda hawezi kung'ang'ania tu kutengeneza hivyo vitu. Kwa hiyo naye atabadilika uh, system yake, atatengeneza yeah. vitu ambavyo viko ndani yao. Yeah. Tuangalie sasa na serikali nayo itusaidie, labda sijui masuala huko, inashindwa kuongea sababu mimi sio mtaalamu wa uchumi, mm -hmm. Mm -hmm. maswala ya kodi, sijui masuala ya nini, labda hivyo vitu vinaweza vikashuka kidogo, bei ikawa bei nzuri mm -hmm. uh, wakulima wakatengenezwa mazingira ma, ma, mazuri mm -hmm. ili iweze kwamba mnunuaji wa mwisho apate kitu halisia na kwa bei ambayo anaweza hiyo ndo ushauri wangu kwa ujumla, lakini pia ushauri pamoja huko sijaulizwa. Unajua ni, ni, ni, wakati mwingine mbaya. Wafuatilie, wafuatilie vipindi vyetu hivi vya juu ya afya uh, yako hapa IBN TV no. uweze kupata faida mbalimbali, na uweze kujua madhara ya vile vitu ambavyo wa labda wanavitumia, lakini pia wafuatilie uh, wanunue gazeti letu la tabibu kila no. Alhamisi inakoliko mtaani, kwa hiyo bei nafuu zaidi ya shilingi mia tano tu, wanaweza kupata kule, kujua vitu kadha wa kadha. Hapa nimezungumzia ubuyu mm -hmm, kwa maana ya, ya, ya, ya tiba, lakini nimezungumzia kwa ufupi sana, kutokana na muda wetu umekuwa na, na, na, na, na mipaka ya kuweza, yeah, kuzungumza, lakini kule tumekuwekea katika tafiti mbalimbali mbali, Ah, wataalamu mbalimbali wanachokizungumza. Kwa hiyo akipata kule atajisomea kwa undani. Mimi nimetaja hapa virutubisho hmm. vichache lakini kuna virutubisho vingi vilivyoorodheshwa humo ambavyo yeye akisoma atapata faida hizo, lakini pia kwa mfano nakala inayokuja nimezungumzia itakuwa na ubuyu mm, lakini sio ubuyu peke yake, kuna biringanya no, aha, vitu vingine, vitu vingine vingi mm, kwa hiyo akienda kule akisoma atapata zaidi ya vile ambavyo anavipata hapa. Afuatilie kila Alhamis no, uh, kila Alhamis gazeti, lakini kila Jumatano IBN TV afuatilie kipindi no, na no, marudio Alhamis vile vile afuatilie kipindi cha Ijue Afya yako, atapata mambo mengi sana ambayo labda alikuwa hayafahamu, naam no. Asante sana Mr. Jovin, asante sana kwa kuweza kutupa elimu hii no, lakini kwa kumalizia na mimi niseme tu kwamba no, asinunue tabibu, anunue daktari no, kwa sababu daktari tabibu, ni daktari ni daktari. Kwa hivyo nyinyi mmeamua kumuuza daktari kwa no, shilingi mia tano tu awe anakutibia anaku anaku nyumbani no. Asante sana no, mmeamua kuwajali wananchi kabisa. Lakini Uh, nadhani moja katika vitu ambavyo tuliwaomba kwamba mjitanue zaidi eh, kule kijijini nako waweze kupata daktari pia na, hawana na. Daktari huko wanamsubiri na. Daktari huyu na, tabibu aende akafanya kazi. Tupo katika maandalizi. Asante sana, haina tatizo. Mtazamaji wa IBN TV Africa, mpaka kufikia hapo hatuna la ziada. Ndani ya studio hizi kumbuka ulikuwa nami Mujahid Rashid na mgeni wangu Mr. Jovini Mwingira akitokea pale katika gazeti la Tabibu. Mpaka hapo tunasema asante na kwa heri.