Wa IBN TV Africa na karibu katika kipindi chetu cha ijue afya yako. Ndani ya studio uko nami Mujahid Rashidi na mgeni wangu Mr. Jovine Mwingira ambaye anatokea pale gazeti la Tabibu. Karibu sana Mr. Mwingira. Asante sana. Asante sana. Mtazamaji, katika kipindi chetu cha leo tutakuwa na mada ambayo inazungumzia mchanganyiko wa asali na vitunguu swaumu. Hmm. Kwa hivyo Mr. Jovine yuko hapa kwa ajili ya kukupa faida zaidi za ndani zaidi katika mchanganyiko huu. Karibu tuwe pamoja. Mr. Jovin, tumemkumbusha mtazamaji kwamba leo tutazungumzia kuhusiana na mchanganyiko wa asali na vitunguu saumu, ndio? Pengine mchanganyiko huu utakuwa na faida kubwa sana ambazo mtazamaji pia atakuwa anasubiri faida zake, lakini pamoja na mchanganyiko huu pengine tungejaribu kidogo tu kujadili asali, kama asali inaweza mm -hmm. kuwa labda na faida mbili tatu no. na hivi vitunguu saumu peke yake no. kabla tuja ujadili mchanganyiko. Uh, asali ina virutubisho vingi ambavyo vinahitajika mwilini ili kuboresha afya kwa ujumla wake. Uh, moja ya virutubisho ambavyo vinapatikana katika asali ni madini ya potassium. Yapo katika asali kwa kiasi kikubwa sana. Lakini pia kuna selenium, kuna manganese, kuna magnesium na, na virutubisho vingine kadha wa kadha ambavyo hivi vyote vinapoingia mwilini vinakuwa vinachochea afya njema njema. Vinachochea uh-huh. afya njema. Lakini pia katika kitunguu saumu kuna virutubisho vingine vingi ambavyo vingine, vingine vinafanana na vilokuwepo kwenye asali, lakini kuna vingine ni, ni tofauti, lakini kazi yake inakuwa inafanana na vile ambavyo viko kwenye asali. Virutubisho hivi ni kama vile alsin hii uh, ni, ni, ni, ni, ni, ni kemikali asilia inayopatikana katika kitunguu saumu na ndio inayofanya kitunguu saumu kuwa na ile harufu yake yenye no, kupendeza. Wakati mwingine tunatumia katika vyakula vyetu ili kunogesha mapishi, lakini pia uh, kwenye kitunguu saumu pia kuna madini ya potassium kama tulivyoona ilivyokuwa katika asali, lakini pia kuna katika kitunguu saumu kuna madini ya zinki na madini mengine kadha wa kadha na virutubisho kadha wa kadha ambavyo vinapoingia katika mwili wa binadamu vinachochea afya njema. Kwa hiyo sasa, unapochukua mchanganyiko wa asali pamoja na kitunguu saumu, maanake sasa unachukua virutubisho hivi, unaviambatanisha, vinakuwa sehemu moja na kama nilivyotangulia kusema virutubisho vingine vinafanana. Kwa mfano tunaona kuna potassium na huku kuna potassium. Kwa hiyo kama huko kuna potassium mo labda tuseme gram moja, miligram moja, miligram moja, na huko miligram moja, haitakuwa tena moja, itakuwa miligram mbili, na na, na, na kadhalika. Lakini pia inawezekana huku kuna potassium, huko hakuna potassium, lakini kuna kirutubisho kingine ambacho kinaweza kufanya kazi inayofanana na ile ya potassium. Kwa mfano unaweza kwa potassium labda inaondoa mafuta katika mwili, inasaidia kuondoa mafuta, mafuta logandia katika mwili shipa ya damu. Lakini huku kusiwe na potassium lakini kukawa na kirutubisho kingine labda petrochemicals fulani ambayo nayo ikiingia katika mfumo wa mzunguko wa damu au usambazaji wa damu mwilini inasaidia vile vile kuondoa mafuta mabaya katika mishipa ya damu. Kwa hiyo unajikuta kwamba sasa umeweka virutubisho viwili tofauti lakini vyenye kazi moja. Kwa hiyo umeiongeza ile dawa nguvu ya kuweza kwenda kufanya katika mwili wako. Au kama ni kuboresha afya maana sasa umepata nguvu zaidi, uh, kitu ambacho kina nguvu zaidi ya kuboresha afya yako tofauti tofauti na ungetumia kimoja labda asali tupo au kitunguu saumu tupo. Kwa hiyo tukaona kwamba ni vema pamoja tunakuwa tunazungumzia uh, mara hmm. uh -huh, ah, nyingi tunazungumzia kitu kimoja kimoja. Mm. Aha, kitu kimoja kimoja lakini tukasema, ah tusizungumzie tu kila siku kitu kimoja kimoja. Siku nyingine tuangalie sasa kwamba hivi kimfano, tukichukua asali na kuchukua kitunguu saumu, nini kinaweza kuwa ndani yake na kinaweza kutumika vipi? Kwa sababu hata katika mapishi yetu wakati mwingine uh, tunalazimika kutumia labda, unachukua mchicha, unachukua na na, na, na <laughs> karoti, karoti ki kidogo, sijachukua na nini naweka eh, vionjo kwa, sio tu vionjo, lakini pia hata virutubisho vinakuwa vimeongezeka. Kwa hiyo na sisi katika masuala ya tiba pamoja na wataalamu mbalimbali wa ndani tunaoshirikiana nao, lakini pia na wataalamu mbalimbali wa nje tukifuatilia tafiti zao, tumegundua kwamba mchanganyiko wa asali pamoja na, na, na, na, na kitunguu saumu unaweza kuwa na tija nzuri sana katika afya ya binadamu. Lakini mchanganyiko huu wakati mwingine pia inashauriwa usiende peke yake peke yake uongezwe na vitu vingine ambavyo vitakuwa vina, vina, vina support sasa ile dawa kuweza kufanya kazi vizuri, ambavyo baadaye tunaweza tukaviona kutokana na ugonjwa husika. mm -hmm. Utaambia uh -huh. Katika ugonjwa huu labda, pamoja na kuna kitunguu saumu na na, na na asali, lakini ongeza kitu fulani na kitu fulani maybe kufanya, ili uweze kufanya ile dawa iweze kufanya kazi yake vile inavyohitajika. mm-hmm. Kwa hiyo hicho ndio tutakachokiangalia leo Hai. Labda kwa upande huu wa kushirikiana katika upande wa haya madini labda virutubisho na, pengine na asali na potasium na, alafu pengine na kitungusomu pia kikawa na kirutubisho kama hicho hicho. Alafu ukazungumza kwamba labda huko kulikuwa na labda miligram moja na huko miligram moja ikichanganywa itapatikana miligram mbili Kwa mfano, labda mchanganyiko huu auwezi ukamwathiri yule mgonjwa kwamba umeongezeka labda ule uzito, labda alitakiwa atumie miligram moja ya ile madini labda potassium, lakini sasa imekuja miligram mbili kwa sababu ukachanganya vitu viwili, pengine haitamsumbua kutokana na Yeah. Uh, ndo maana kuna kiwango cha okay. matumizi kuna sababu hata dawa za hospitalini yeah, okay. kuna kiwango chake cha matumizi kwa hiyo yeah. uh, kuna jinsi ya kutu ya ya kutengeneza kwanza mm. mchanganyiko wako mm, maandalizi Iye, ya. yake mm. lakini pia baada sasa ya kupata mchanganyiko wako utumiaje? kuna dozi ambayo unatakiwa uifate, yes. ili kwenda kufa, kufanikiwa lile jambo yes. na, na, na na katika, katika virutubisho uh, kila nchi ina ina, ina taasisi ambayo inashughulikiana na masuala ya lishe na, na chakula aha. Sasa zile taasisi zinakuwa zinatoa mwongozo mwongozo, hmm, kwamba kutokana na mazingira ya eneo hili tulilokuwepo, sisi uh, uh, mtu mzima labda mwenye jinsia ya kiume anatakiwa kwa siku ahakikisha anapata virutubisho labda maybe potassium ya miligramu kiasi gani. Sawa, eh? Lakini pia aa, aa, kwa mwanamke labda anatakiwa apate virutubisho vya potasiamu kwa siku kiasi gani, lakini pia labda mwanamke akiwa mjamzito anatakiwa apate virutubisho hivi kwa siku kiasi gani, labda kwa mtoto. Kwa hiyo hiyo miongozo. Kwa hiyo hata tunapoangalia tunapo, hizi, hizi dawa tunaangalia ile hitaji pia la, la, la, la hivyo viwango ambavyo vipo katika, katika usi, eneo husika. Nzuri sana, nadhani mm -hmm. baada ya kuona i Kabla yeah, shiriki ya mchanganyiko tumeona madini ambayo yapo katika yeah, asali na madini ambayo yako katika uh, vitungu somo, yeah, lakini kwa namna moja au nyingine tumeona kuna ma, virutubisho vile vinashirikiana, yeah, labda kwa pamoja. Sasa tumeshachanganya sasa yeah, tutapata virutubisho yeah, gani sasa tukishachanganya mm. Ah, virutubisho yeah, havibadiliki yeah, vitakuwa vile vile ni vile vile mm. lakini kinachotokea ni kwamba uwezo wa kufanya hmm. kazi unaongezeka kwa sababu vinashirikiana sasa sawa, eh? vinashirikiana sasa kwa pamoja, ndio maana wakati mwingine unaumwa ugonjwa fulani, lakini unaandikiwa dawa za aina mbili, kwamba utameza hii hapa labda kidonge kimoja, alafu hii huku utameza vidonge viwili. Kwa nini wanaandika vile? Wanajua kwamba hii itakapokwenda itafanya moja mbili tatu hmm. na hii itakapokwenda itafanya moja mbili tatu. Kwa hiyo sawa na hapo tunavyofanya kwamba tunachukua hii na hii lakini tunajua ndani yake hivi vitu vitakapokwenda vitaenda kufanya moja mbili mpaka tatu. Hicho ndio kinachokuwepo, safi kabisa. Aa, sasa tuangalie huu mchanganyiko, maana mchanganyiko sasa umekuwa ni tiba. Hii ni mm. dawa sasa, mm -hmm. bila shaka dawa hii itakuwa inaelekea kwenda kusaidia aina fulani ya magonjwa sasa. Tujaribu kuyajadili sasa haya magonjwa ambayo yanaweza kumsaidia mm -hmm. mtu ambaye amepatwa na magonjwa hayo kwa kutumia mchanganyiko huu na baadaye pia tutaangalia maandalizi ya mchanganyiko yanakuaje, lakini pia dozi yake inakuaje, ndio. mm. Ah, magonjwa ni mengi, magonjwa mm. ni mengi. Unajua asali yenyewe, asali kama asali inaweza kutibia, kutibu magonjwa mengi sana, lakini pia ukiangalia kitunguu swaumu, kama kitunguu swaumu kinaweza kutibu magonjwa mengi sana. Sasa unapochanganya manake sasa unaongeza hii ile nguvu okay. Ah, kwa hiyo kwa haraka haraka labda nitaje kwa uchache, kwa uchache, na tutaangalia baadhi kati ya hayo nitakayoyataja. Ah, kwa haraka haraka kuna ugonjwa wa pressure. mm-hmm. ah, kuna tatizo la nguvu za kiume linasaidia kuongeza. Kuna tatizo la uh, kuziba kwa milija ya, ya, ya, ya faropio, kwa hiyo inaenda kusaidia kuzibua ile milija ya faropio. Um, kuna tatizo la maambukizi katika njia ya mkojo tunasema UTI. Uh, inasaidia pia kuondoa maambukizi katika uh, njia ya mkojo, kwa sababu hivi virutubisho viwili vyote vina sifa kubwa ya kuwa na uh, uh, tunasema sifa ya kupambana na vimelea vya bakteria, lakini pia vimelea vya fungus kwa kiasi kikubwa sana. Sasa ukiangalia maambukizi katika njia ya mkojo yanasababishwa sana kwa asilimia kubwa na bakteria ambao wanaitwa E. coli. Aha, lakini pia kuna bakteria wengine ambao wana, pia wanaweza kusababisha, ingawa wa asilimia yao inakuwa inashuka kidogo. Lakini pia hata fungus wakati mwingine wanaweza kusababisha maambukizi katika njia ya mkojo, lakini asilimia yao pia inazidi kushuka chini. Kwa hiyo hii pia inaweza kusaidia huko katika masuala ya UTI na, na, na, na, tusema maambukizi katika njia ya mkojo, lakini pia inaboresha afya ya figo na kulifanya figo liweze kufanya kazi yake vizuri. Na tunapozungumzia figo pia tunazungumzia swala la kuondoa e, taka mwili, kuondoa sumu zinazoingia mwilini pamoja na chakula lakini pia mchanganyiko um, huu unasaidia sana kuzuia mtu ambaye ana tatizo la pumu kupata lile shambulio la pumu. Sababu mtu pumu unakuwa nayo, lakini wakati mwingine unakuwa, uh, uh, uh, kuna mwingine kwenye baridi labda ndio inachaluka, mwingine labda kwenye vumbi inachaluka. Kwa hiyo sasa, uh, mchanganyiko huu unapo unapoutumia, inasaidia sana kuzuia hilo shambulio la, la, la pumu lisiweze kutokea, lakini pia uh, kukakamaa kwa mishipa ya damu ya atel ambako kunasababishwa na mlundikano wa, wa, wa mafuta katika mishipa hiyo ya damu ya Atel, ambao uh, katika, katika, katika mishipa hii ya damu ya atel, uh, kuta zake za ndani zinaundwa na seli maalum ambazo hizi seli ni laini sana, na umuhimu wa hizi seli ni kufanya damu iweze kuflow vizuri, kusambazwa vizuri kwa urahisi zaidi, kuteleza katika hiyo mishipa na kulaniyo. Sasa inapotokea mtu anatumia vitu kama sigara, pombe ikipita kiasi, na naposema kipita kiasi katika swala hii la, la, la, la, kukakama kwa mishipa ya damu inaelezwa kabisa kwamba kwa, kwa mwanamke asinywe zaidi ya chupa moja na kwa mwanaume asinywe zaidi ya chupa mbili unaona. Kwa hiyo unapozidisha hapo kuna hatari pia ya kwenda kuharibu hizi seli ama unapotumia sigara kuna hatari ya kwenda kuharibu hizi seli aa. Na hizi seli zinapoharibika maana yake sasa aa, kama seli zitaharibika, halafu tunapokula tunakula wakati mwingine mafuta ya, ya, ya koresto mm -hmm, uh, rehem. Kwa hiyo tunapokula rehemu na na wakati huo seli zile zimeharibika, inafanya zile seli yale mafuta kuingia katika katika, katika zile kuta na kuna kuganda. Unajua, koresto koresto ziko za aina mbili na rehemu um, ziko za aina mbili. Kuna rehemu ambayo inaweza ikaganda um, na ikawa ngumu sana kuyayuka, kuyayuka kwake ngumu uh, sana kuku, kuku, kuyayuka katika mfumo wa damu, lakini pia kuna nyingine ambayo rahisi kuyayuka. Sasa ile hasa mbaya ile ambayo ngumu kuyayuka, kiganda pale maanake inatengeneza sasa tabaka uh -huh. tabaka pale kwa maana kama tope hivi ume, limetokea unakuwa linakaa pale. Sasa linapokaa pale, kinachotokea ni kwamba uh, uh, mshipa wa atel unakuwa unapungua kipenyo chake, lakini pia uh, inaweza ukasinyaa Uh, na, na hilo tatizo la kukakamaa, na hili tatizo linapokuwa kubwa linachochea magonjwa ya kiharusi, uh, shambulio la, la, la, la moyo, uh, na wakati mwingine hata pressure, lakini pia kama mtu ana tatizo la pressure Linaweza, uh, shinikizo la damu la juu linaweza likasababisha mishipa hii hizi, uh, seli hizi katika mishipa damu kuharibika, na, na tatizo hilo sasa likaja likatokea, lakini pia ugonjwa wa, wa, wa, wa, wa kisukari pia unaweza ukasababisha hizi seli ziweze kuharibika. Uh, kama ufanyi mazoezi ya mara kwa mara ni kitu ambacho kinahatarisha zaidi, kama kama huli mboga mboga na, na, na, na majani na vitu kama hivi tunavyozungumzia mm hapa, uh, ili tatizo inaongezeka, kwa hiyo lakini kama tatizo sasa lishaanza kutokea, sababu tatizo hili linapotokea linakuwa taratibu kadri mafuta yanavyojigandisha na tatizo na linazidi kuwa kubwa. Kwa hiyo sasa wakati tatizo linalishaanza kutokea, maana yake unapotumia huo mchanganyiko naenda kuondoa lile tabaka. Sasa tunakwenda kuondoa lile tabaka ambalo la mafuta yamekaa kwenye had, kwenye ile mishipa ya damu ya atel ah, na, na, na, na, na, kusababisha sasa damu iweze kuflow vizuri. Tukumbuke tu mishipa ya damu ya atel ni ni, ni, ni, ni mishipa ambayo inatoa damu kutoka kwenye moyo kupeleka sehemu zingine za mwili. Kwa hiyo mm. Sasa kama damu haito flow vizuri kwenda katika katika sehemu zingine za mwili ndo unaweza ukasikia dalili kama maumivu ya kifua, unaweza kusikia miguu maumivu ya, ya, ya miguu, damu sababu haiendi vizuri huko. Aa, wakati mwingine damu inaweza isiende vizuri katika ubongo. Sasa damu isipokwenda vizuri katika ubongo, ndio hapo sasa unaweza ukapata hata na kiharusi. Kwa hiyo ni tatizo ambalo linaweza likawa kwa mtazamo wa nje tu, haraka haraka unaweza kuona kama lindogo, lakini una, yuapu, utaliacha utaliacha utaliacha, linaweza likaja kuleta matatizo makubwa. Kwa hiyo hilo pia linasaidia kuondokana nao. Kwa hiyo unaweza kuona faida ya huu mchanganyiko mm. au vitu tunavyovizungumzia leo, jinsi gani ulivyokuwa mkubwa. Kwa hiyo hayo ni, wa, ni, ni, ni baadhi mm. ya magonjwa ambayo yanaweza ku, kuondolewa kupitia huu mchanganyiko, na tutaangalia jinsi gani ambavyo mchanganyiko huu unaweza kuondolewa, lakini uh, tutaangalia kwa uchache kutokana na muda. Unaweza ukawasili mm. rafiki, kwa hiyo mm. kama anataka kuyafahamu kiundani zaidi yeah, yeah. akipata kopi yake ya tabibu atafahamu yeah, ata, ata, ata zaidi kwamba mm kuna magonjwa gani mengine na jinsi gani ya kuweza kutumia. Ni kweli, na, na tulisahau kidogo kumkumbusha na, mtazamaji wetu kwamba na, gazeti letu huwa linatoka kila siku ya Alhamisi lakini pia kipindi chetu cha tabibu huwa kinarushwa kila siku ya Jumatano saa 4 usiku. Ndiyo. Na marudio inakuwa ni siku ya Alhamisi saa 4 asubuhi narudiwa pia saa kumi lakini pia narudiwa saa kumi na mbili kwa hivyo akikosa kuangalia jumatano yeah. asi asifadhaike yeah. bado siku ya Alhamisi yenyewe yeah. ambayo gazeti liko hewani basi na, na kipindi cha tabibu kinakuwa hewani katika IBN TV anaweza akapata fursa pia yeah. ya kuchukua gazeti kile kinachoongelewa na anaona anafuatilia kabisa niliwahi nilikuwa kwenye daladala siku moja nilikuta mama mmoja anaangalia gazeti la tabibu na hakuwa naangalia, nikasema, dada, hili gazeti wewe ni mpenzi sana. Nasema kwa kweli, hili ndo gazeti langu. Hmm. Nikasema hebu fungua upande wa ukurasa wa pili, nikamwonyesha ile nembo ya IBN TV Afrika no. Sasa siku ukiwa umekosa gazeti la tabibu mm. tabibu ni hawa hapa pia fuatilia no. vipindi hapa no. utaona vipindi vyao tabibu vinaruka. Walifurahi sana no, no, no. kwa hivyo <laughs> lakini bado nadhani baadhi ya baadhi ya mikoa mnatakiwa yeah, tena muendelee ya yeah. na na na uliniahidi kwamba utaniletea yule yule mtu ambaye eh, usambazaji lakini <laughs> <ya> anaona <laughs> kidogo amebana ame, bana lakini pia tumeongeza tumeongeza. Yeah. Musoma tulikuwa atwendi, sasa hivi tunaenda na mikoa mingine <clears throat> Tanga, aha, tulikuwa atwendi, tumeanza <clears throat> kwenda sasa, basi wanafurahia huko mm. Watanzania wategemee neema zaidi kutoka tabibu. Asante sana, sasa Mr. Jovini, tunaendelea na mada yetu na sasa nadhani na na, ni wakati sasa wa kujadili pia namna Naam. ya maandalizi sasa ya, uh -huh. ya, ya, ya. kwenye, kwenye, kwenye ugonjwa usika. Naam, ugonjwa usika. Naam. Kwa kwanza labda nianze na ugonjwa wa pumu. Aha. kama nimetangulia kusema mwanzo uh, pumu huwa tunasema inashambulia ina, ina, ina, ina inashambulia kwa, kuna wakati unaweza kuwa uko vizuri, lakini ghafla tu ukaona mambo yameanza kubadilika na, na, na, na tatizo likatokea. A, tatizo linalotokea katika mgu, kwa mgonjwa wa pumu ni kwamba, um, tunasema ni bronchioles, milija milija ya, ya kupeleka hewa kwenye mapafu na kutoa hewa ndani, ndani ya mapafu inakuwa inapata ina, ina, ina, ina hilo shambulio na inapopata hilo shambulio, um, kinachotokea ni kwamba milija ile ina, ina, inapata maumivu pamoja na, na, na, na kuvimba. Sasa inapopata maumivu na kuvimba, uh, kile ile, ile ile njia ya kupitisha hewa inakuwa ndogo, kwa hiyo hewa inakuwa inapata shida wakati wa kutoka kwenye mapafu, lakini pia inapata shida wakati wa kuingia kwenye mapafu, na hapo ndio shambulio linapotokea. Sawa. Sasa uh, wataalamu wanakuambia uh, kitungusomu peke yake kabla tujachanganya s kina madini ya ya magnesium lakini pia kuna madini ya manganese lakini pia kuna amino acid na selenium. Hivi virutubisho vyote vinasaidia sana kwa mtu ambaye ana tatizo la pom. Vinasaidia kwa sababu gani? hivi, tatu, hivi vitu hivi, hivi hivi virutubisho vina kazi ya kwenda uh, kuzuia hayo maumivu na kuzuia hiyo, hiyo mirija mi, mi, ya kupitisha hewa i, isiweze kuvimba yaani, kuzuia uvimbe katika mirija milija. Lakini hiyo kwa upande wa, wa, wa asali kitungusomu pia nacho kina, kina, kina, kina, kina msombo tume, tume, tume, tume, tunasema compounds mbalimbali mbali, ambazo zinaweza zina, zina kupambana na, na, na, na, kama tulivyoona katika virutubisho vo kwenye asali. Na, na misombo hii kuna msombo wa uh, sulfide ambao upo katika kitungu saumu, lakini pia kuna msombo mwingine unaoitwa thia clean morning, hii nayo inaweza ina, ina, ina, ina kufanya kazi ya kwenda kuzuia hiyo hilo tatizo la kuvimba ama kupata maumivu kwa hiyo mishipa na hatimaye kusababisha uh, hewa kushindwa kuingia ama kutoka katika mapafu, na ile na shambulio, ndio tunasema hapo mtu amepata shambulio la pumu. Kwa hiyo sasa, unapochanganya hivi virutubisho kwa pamoja, maana yake sasa unaongeza nguvu ya kwenda kupambana na, na, na adui. Uhum. Umechukua jeshi namba moja, umechukua na jeshi namba mbili, umeunganisha, umekupata jeshi moja Mufu, kubwa. Kwa hiyo yeah, unaenda kupambana na, na adui ambaye natakiwa kumwangamiza. Kwa hiyo uh, unapotumia hii tiba uh, aidha mtu tayari kashapata lile shambulio ukampa, ama kujijengea utaratibu wa kutumia hii mara kwa mara inasaidia sana kuzuia kama kinga. Kama kinga inasaidia sana kuzuia lile shambulio lisije likampata mtu mwenye tatizo la pumu. Sasa twende na tayarishaje? Nishafahamu lakini nataalishaje sasa? Uh, hmm. Kinachohitajika hapa uh, chukua kitunguu swaumu punje takriban kumi hadi ishirini inategemea tuna na kitunguu chako saumu kina ukubwa gani? mm. Kumi mpaka ishirini sio mbaya. Ukishachukua uh, zisage hizo punje. Ukishazisaga changanya na asali, ki, ki, ki, kiasi cha vijiko vitano vikubwa. Ukishachanganya na asali yako kinachotakiwa uongeze na maziwa freshi, maziwa freshi Uh, napendekezwa na, na, na, kuwa mafresh, kwa maana hmm, ya fresh kweli kwa maana ya yale yanayotoka kwa ng'ombe uzay, au, au, au mnyama yoyote ambaye maziwa yake yanatumika kuliko kwenda kutumia yale ya, ya viwandani ambayo hatuna uhakika kama ni ya mnyama mm, wenyewe ama ni jinsi ya muunganisha hmm, kemiko zake exactly. Sawa. Kwa hiyo ukipata maziwa, tumia kiasi cha kikombe cha kahawa kile. Kama huna kikombe cha kahawa lakini kadilia uh, kiasi kile kitakuwa kinatosha kina sana. Ukishakadiria kadiria changanya huo mchanganyiko wako kwa pamoja na uchemshe kwa takriban dakika tano. Ukishachemsha kwa, kwa dakika tano hizo kinachofuata sasa kinachotakiwa hapo ni kwamba tayari umeshapata dawa yenye uwezo wa kwenda kupambana na lile tabibu na lile tatizo sasa. Mgonjwa anatakiwa kunywa dawa hii kwa, ki, kwa, kwa, kwa, kwa kiasi cha kijiko kikubwa kwa kutwa mara tano kwa kutwa mara tatu mm. aha, manake asubuhi mchana na, na, na jioni anatumia hiyo dawa hii inasaidia sana kwenda kupambana na tatizo la nini tatizo la, la pumu lakini hiyo ni njia namba moja ya kuweza kupata tiba uzuri katika tiba hizi za mchanganyiko kuna jinsi kuna namna nyingi sana za kuweza hivi hivi kuchanganya Ah, aina namba nyingine ni, ni, ni, ni, nipende kuzungumzia unaweza ukachukua kitungu saumu uh, punje hapo ukazipunguza tu zikawa punje tatu mpaka tano. Uh -huh. Alafu ukachukua na tangawizi nusu kipande. Uh, tunasema tangawizi lo kikati katikati tupate nusu nusu yake. Aha. Uh -huh. Ukisha ukishachukua unaisaga pamoja. Yaani unasaga tangawizi pamoja na na na, na, na kitunguu saumu ambavyo uh, vimeshamenywa kwa maana kumenywa. Aha. Uh -huh. Uh, baada ya kusaga sasa unachukua maji kiasi cha robo tatu kia, robo tatu lita. Sawa? Aha, uh -huh, robo tatu lita. Uh, unaweka una, una, una, una katika mchanganyiko wako, alafu unaenda kuchemsha jikoni. Unachemsha uh, unaangalia yale maji yaweze kupungua takriban robo nzima, ili yaweze kubakia kama nusu lita hivi, sawa? So, ukishapata uh, mchanganyiko wa hayo uh, maji katika hiyo nusu lita, kinachofuata sasa ni kuchanganya asali katika huo mchanganyiko mm -hmm. wako wa awali uh, na asali hapo tunachukua kwa kipimo cha cha nusu lita pia tunaweka katika ule mchanganyiko wetu wa maji nayo ambayo lusulini lita, maanake sasa tunapata kitu chenye, chenye takriban lita nzima sawa. Ba, uh, lakini kabla tujachanganya tunatakiwa ule mchanganyiko wetu tunauchemsha, tuuchuje tu kidogo ili tupate maji tu e, zile chembechembe chembe za vitunguu na chembechembe chembe za tangawizi tuziweke pembeni, tupate maji afu yale maji ndio tunachanganya na, na, na, na asali. Baada ya hapo sasa, ukishapata ukishachanganya, uh, ukisha na hiyo asali uh, nusu lita uh, unapata lita nzima, unatakiwa uongeze na unga wa karafuu kiasi cha kijiko kimoja kidogo kile kijiko cha kukorogea sukari ya chai tunatia sukari eh, kile kidogo. Kwa hiyo unachanganya mole katika mchanganyiko wako. Baada ya hapo sasa, dozi yake mgonjwa anatakiwa anywe huo mchanganya, atumie huo mchanganyiko kwa kipimo cha kikombe cha kahawa kutwa mara tatu, asubuhi, mchana na jioni. Hiyo inasaidia sana kwa upande wa tatizo la mtu mwenye pumu. huwa mm. ni ugonjwa mmoja. Uh, labda tuangalie upande wa presha, mambo yakoje? Yeah. Uh, katika upande wa presha uh, tukianza kuiangalia hasali kama hasali yenyewe. Hasali ina amino acid lakini pia hasali ina madini ya potasiamu. Uh -huh. Uh, virutubisho hivi vyote viwili vya kwenye hasali vina uwezo mkubwa wa kwenda kupambana na yale mafuta mabaya ambayo tuliyasema yana mtindo wa kuganda katika mishipa ya damu, naam. Kwa hiyo yale mafuta niliyosema kwamba yana mtindo wa kuganda kwenye yanaganda kwenye mishipa ya damu wakati mwingine ndiyo chanzo cha pressure. Lakini pia uh, chanzo kingine cha pressure tunasema ni, ni wingi wa madini ya, ya, ya sodium. Sababu katika mwili tunatakiwa tuwe na balance ya sodium pamoja na potassium. Sawa. Sasa sodium inapozidi eh, hatari ya kupata ugonjwa wa pressure inakuwa kubwa. Sawa. Kwa hiyo kwa hiyo kwa mantiki hiyo kama kuna potassium, Manake unaenda kuongeza potasiamu ikizidi, sio si, si, si, mbaya kama ilivyokuwa sodium ikizidi. Kwa hiyo inapokwenda potasiamu kule, manake kama so, pressure yako ni sababu sodium imezidi, manake inakuwa inawekwa vizuri. Lakini pia kama ni, ni, ni, ni, ni mrundikano wa mafuta katika mishipa ya damu, mrundikano wa mafuta katika uh, misuli ya moyo uh-huh. Kwa yote itakuwa inaondolewa kwa sababu potassium imekwenda, kwa sababu amino asidi imekwenda, ambayo inapatikana katika asali. Huo upande wa asali, lakini tuangalie upande wa, wa, wa kitunguu saumu, kuna nini? nalisema mwanzo kitunguu saumu ina ina ina, ina mm, kemikali asilia ambayo inaitwa alsin eh ambayo inasababisha kitunguu saumu so kuwa na kile ile ladha ambayo tunaiona ile harufu ambayo mm -hmm, tunaiona nzuri yenye kuvutia, tunaipenda katika mapishi ma, ma, ma pishi. Lakini pia kitunguu saumu so kuna potassium ambayo tuliiona ipo katika nini kwenye mm -hmm, asali. Sasa uh, Alcin na potassium kazi zao pia zinafanana. Uh, potassium itaenda kubalance uh, sodium, lakini pia potassium itaenda kuondoa mafuta katika uh, mfumo wa mzunguko wa damu. Uh, lakini pia arsen inaenda kuondoa mafuta katika mfumo wa mzunguko wa damu. Kumbe sasa tunapata potassium ya kitungu somo, lakini pia tunapata potassium ya asali, lakini pia tunapata amino acid na tunapata arsen. Zote zinaenda kushambulia eh, kuondoa tatizo ambalo linaweza kupelekea shinikizo la damu. Kwa hiyo tukichanganya, kumbe tunaongeza nguvu ya hii dawa ya, ya kwenda kupambana na nani. Tunachanganyaje? Tunatayarishaje? twende kwenye tukio. Ah, punje za tungusamo kiasi cha ponje tatu mpaka ponje tano ah, tunachukua pamoja na tangawizi nusu, nusu, nusu, nusu kipande, kwa maana ya kipande tunasaga, tuna, tuna, tuna, tuna kwa pamoja au tunatwanga kwa pamoja sawa. Tukishatwanga tunachukua mchanganyiko wetu, tunaongeza na maji ro, ro, ro, robo tatu, tunachemsha jikoni kama tulivyofanya awali katika tiba ile nyingine. Aha, tukishachemsha jikoni tuna tunaiacha ichemke mpaka tuhakikishe kwamba tunabakia na maji nusu lita. Tukishapata maji yale nusu lita tunachukua na asali yetu nusu lita. Uh, kwanza tunachuja alafu tunachukua na asali nusu lita, tunachanganya kwa pamoja. Sasa baada ya kuchanganya sasa tunapata mchanganyiko wetu ambao unakuwa na tiba. Uh, huu mchanganyiko tunautumiaje? Kama tulivyotumia katika pumu kipengele cha pili na huku vile vile. Tuna tunachukua tuna kikombe cha ujazo mm -hmm. wa huo mchanganyiko wetu ujazo wa kikombe cha kahawa. Kama hauna kikombe cha kahawa utakadiria. Sasa aa, kutokana na vitu ambavyo upo nyumbani utachota vipi mm -hmm. ili upate ambao una uwiana na kikombe cha kahawa, halafu tunatumia kwa dozi ya kutwa mara tatu. Hapa tunapata tiba ya presha, lakini pia tunapata tiba ya tatizo la kukakamaa kwa mishipa ya damu ya, dam ya arterial sawa lakini pia tunajikinga na kiharusi. Tulisema kiharusi, moja ya vitu ambavyo vinachangia kutokea kwa kiharusi ni, ni, ni, ni, mrundikano wa mafuta ambao unasababisha kipenyo kusinyaa, mishipa kukakamaa, damu kuto kwenda vizuri katika maeneo ya ya ubongo, na hatimaye kiharusi kikatokea. Kwa hiyo kama tunaondoa tatizo la kukakamaa mafuta, tunayoondoa kipenyo kinakuwa kiko free, damu inaenda vizuri kwenye ubongo, tumeondoa hatari ya kupata kiharusi. Lakini pia hapa tunaondoa ah, tunajekea kinga dhidi ya shambulio la moyo. Tulisema shambulio la moyo linaweza kusababishwa na hii hili, hili tatizo la mafuta kukakamaa na vitu kama hivyo. um, uh, um, tunapo atel zinapokuwa hivyozinapokua mafuta yamelundikana katika atel, kipenyo kimekuwa kime, kime, kime, kime, kidogo ama wakati mwingine eh, eh, yaani ni kidogo sana. Kwa hiyo damu moyo una, unaendelea ku, ku, ku, ku, ku, ku pump damu kwa, kwa, kwa spidi yake ile ambayo ya kawaida, lakini pia hii kazi ya, ya, ya, ya kusukuma damu inatokana na misuli iliyokuwepo katika moyo. Sasa um, unasukuma, lakini kitu akiendi maanake, unasukuma una, una, una kitu akiendi maanake, mwisho wa siku hii misuli inapoteza uwezo wake ule wa kusukuma damu katika ile kiwango kinachotakiwa. Hapa ndio shida ya, ya, ya heart attack. Uh, shambulio la moja linaweza likaja kutokea kwa hiyo kumbe tunapondoa yale mafuta tunapata pia faida ya kinga ya hili tatizo la shambulio la moyo. Kwa hiyo kumbe tunapata vitu vingi kwa kutumia uh, uh, aina moja tu ya, ya tiba hiyo hmm. Ni upande wa pressure. Uh, twende haraka haraka kwa maana no. ya muda <laughs> tuangalie, tuangalie upande wa nguvu za kiume hmm. Na kuzibua no. Eh, milija mana ya, ya uzazi. Tatizo ili kidogo <laughs> <laughs> lake lina kwaga kubwa <laughs> sana na kipengele hiki wanapokea simu nyingi sana. Ah <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <coughs> Uh, tunasema uh, lifestyle. Yeah. Uh -huh, mitindo ya maisha inatufanya tunajikuta tunaangukia katika matatizo kama haya mm -hmm. uh -huh. so, unywaji wa pombe kupindukia, masigara tunayovuta, lakini hata vyakula tunavyokula, makemikali mengi mm -hmm. mengi eh, na, na, na, na mambo mengine kadha wa kadha yanatukuta, yanatukuta, yanatukuta, yanatufanya tunajikuta katika mambo kama haya nguvu, uh, za kiume, kuzibua mirija, kuna nini kwenye hivi vitu uh -huh. Kitungu somu tulisema, kuna kitu kinaitwa Alsen Alsen. ni kitu ambacho kinafanya kazi nyingi sana sawa. so, uh, kwanza nguvu za kiume kwa haraka haraka tu niguse ni vyanzo, mm, eh, sawa. Kwa haraka haraka, uh, inawezekana nguvu za kiume zi, zi, zi, zimepungua kwa sababu ya ugonjwa wa pressure. Uh, why kwa sababu ya ugonjwa wa pressure? Wakati mwingine Uh, so wakati mwingine tumetoka kuzungumza uh, mlundikano wa mafuta katika mishipa ya damu ya atel, ambayo mishipa ya dam ya damu ya atel ndio inaopeleka inatoa damu kwenye moyo kupeleka sehemu zingine za mwili. Tunaposema sehemu zingine za mwili hatuachi kugusa sehemu za uzazi sawa, mm. kwa hiyo kumbe sasa uh, mafuta ya, ya, ya, mlundikano wa mafuta umesababisha inawezekana umesababisha damu isi flow kuelekea kwenye si viungo vya uzazi mm. Kama damu hai flow kwenda kwenye viungo vya uzazi, misuli ya uzazi ya mwanaume haiwezi kusimama mm. Hapo ndio tunasema tatizo la nguvu za kiume limetokea. Kwa hiyo moja ya tatizo wanasema ni pressure, lakini si tu pressure, tunaenda tunasema ni mlundikano wa mafuta katika mishipa ya damu ya atel. Sawa, hiyo mm-hmm. Moja, lakini pia uh, nguvu za kiume zinaweza ikatokana laba mtu alikuwa na e, tabia ya kujichua sana uh, huko katika background yake, kwa hiyo ikasababisha vitu kama hivyo. Kwa hiyo sasa Alsin inafanya nini? Alsin inaenda kuboresha kuboresha uh, uh, kwanza inaondoa mafuta yale, maanake damu inaweza kuflow vizuri kuelekea katika sehemu za uzazi wa mwanaume, lakini pia inaenda kuipa nguvu misuli kuweza kuwa imara kuweza kuweza kusababisha kiungo cha uzazi cha mwanaume kuweza kusimama vizuri na kuweza kumudu tendo lenyewe husika. mm. Sawa so, kwa hiyo hiyo ina ina nio. Lakini hapa nitoe tahadhari, wakati mwingine tatizo la nguvu za kiume ni tatizo la kisaikolojia. Sasa kama tatizo lako la kisaikolojia, hapa msol, tutakuwa unahitaji counsel, hauhitaji dawa kwa maana ya kula, unahitaji counsel kwa nini hiyo? E, tatizo lako kisaikolojia linatokana na tukio gani? Sasa ile kansel ndo iwe treatment ya kukufanya wewe sasa uweze e, kumudu e, tendo na, na, na, na wakati mwingine ten, ya, angu, tatizo la nguvu za kiume mwingine anawahi sana kufika kileleni. mm -hmm. Inawezekana hata jambo halijafanyika tayari ili pia inaweza kusababishwa na kisaikolojia, lakini inaweza ikasababishwa na na, na, na na mfumo wa, wa, wa, wa, wa vitu vya ndani ya mwele katika mambo ya, ya, ya, ya, ya mfumo wa uzazi wa, wa mwanaume sawa. Lakini pia kuna mwingine uh, hawai anafanya mshindo mmoja lakini baada ya hapo shughuli inakuwa haiwezekani. Ili pia linawezekana likasababishwa na kisaikolojia, ama ikasababishwa na, na, na, na hivi virutubisho fulani umekosa katika mwili wako kwa hiyo inakujikuta kwamba uwezo hule unakuwa hafifu, misuli yako inakuwa na uwezo hafifu wa kuweza kumudu lile tukio la, la, la, la, la, la, la tendo. Unaona, kwa hiyo alsin kutoka kwenye kitunguu saumu inakwenda inapokwenda, yenyewe inaboresha uimara wa misuli, inaondoa mafuta ili damu iweze kuflow vizuri milija ya damu inapoflow vizuri maanake damu inapoflow vizuri inafanya misuli kuweza kumudu tendo kwa wakati mrefu. mm -hmm. Aha, zaidi ya mara moja. Aa, lakini pia inaenda kufanya ile misuli ambayo ilishakuwa goigoi labda kwa sababu ya kujichua, iweze kupata nguvu zake, kurudi katika ubora wake mm -hmm. wa kuweza kumudu ile tendo inavyotakikana, lakini pia alsin inapokwenda uh, Uh, inapokwenda inachochea, inachochea homoni. Wakati mwingine homoni zinaweza zikawa tatizo la haya matatizo ya nguvu za kiume, kwa hiyo inaenda ina kuchochea na kuweka balance balanced hormones ziwe balanced ziwiane ziwiane yani. katika yani uwiano unaotakiwa kwa mwanaume hmm, ili aweze kumudu hili tendo na kuweza kue, hata kufanikiwa kuweza kufanya urutubishwaji na hatimaye kupata uh, watoto. Tukimchambua tu, tu, tu, tu, hals ni mpana hmm, sana. Okay, tu, tu, tu, tu, tu, tuende <laughs> haraka haraka. So, kwa upande wa, wa, wa, wa asali naye hmm. Asali ana madini ya zinc lakini pia na vitamini B za aina mbalimbali. Kwa lugha moja tunaweza tukasema vitamini B complex, maanake vitamini B kumi na mbili, vitamini B6, vitamini B nini na nini na nini nini, sawa. Tunasema complex, tunasema vimechanganyika humo, lakini pia uh, uh, uh, asali ana, ana ana, ana msombo compounds uh, ambayo inajulikana kwa jina la quercetic, eh, quercetin hii inasaidia ina, ina, ina, pia katika afya ya uzazi. Madini ya zinki nimeazungumza sana mm. katika vipindi vi, ambavyo vimepita mm. uh, kazi yake. Kwa hiyo hivi virutubisho vyote viwili kutokana na muda nisichambue virutubisho vi, niseme sasa vinne vimekuwa, maanake alsin kutoka kwenye kitunguu saumu, lakini kwa seti, kwa seti kutoka kwenye, kwenye, kwenye, kwenye asali, zinki kutoka kwenye asali na hii B za mchanganyiko mchanganyiko kutoka kwenye asali, tunafanya virutubisho vinne ambavyo vinakwenda vyote kuboresha afya ya, ya, ya, ya mfumo wa mwanaume hasa hususan katika masuala yetu ya ya, ya faragha. Aha, tulisema unaweza, kwa tatizo lako limetokana na uhaba wa virutubisho. Inaposema hivyo, uhaba wa virutubisho, moja ya virutubisho ni madini ya zinki ambayo mm -hmm. inasababisha ukiakosa uh, afya yako ya uzazi haitokuwa nzuri. Kwa hiyo kumbe, sasa tunaipata zinc zinc, zinc kwenye, kwenye, kwenye asali, lakini pia vitamini B vya aina mbalimbali tunavipata kutoka kwenye asali, lakini pia compounds ya uh, kiwa, kiwa setting inapatikana kwenye asali, lakini pia allicin kutoka kwenye kwenye, kwenye kitunguu saumu inapatikana sasa. Hapo tunapata vyote virutubisho. Kama sasa una tatizo labda la la damu damu kutoflow vizuri inaenda kufanya kazi kule, lakini pia kuna potassium ambayo hapa sijaitaja, lakini tulishaizungumzia nje nyuma. Inaenda kufanya kazi ya kuondoa uh, mafuta mm -hmm. uh, kama inasababishwa na pressure pressure, tushaitibu kule nyuma. Kwa hiyo hapa, kama si tatizo linaotokana na kisaikolojia, basi hakika hapa tatizo lako litaweza kukupata ufumbuzi wake. mm -hmm. Uh, tunatumiaje? Tunatengenezaje? mm -hmm. punje tatu mpaka tano za kitunguu saumu tunachanganya na, na, na, na tangawizi kipande ki, nusu kipande ambayo tunachukua tuna saga ama kutwanga. Aha, tunachuja. Tukishachuja tunachukua uh, uh, maji uh, kiasi cha robo tatu lita. Uh, then tunachemsha. Tukishachemsha mchanganyiko wetu, tuna, tuna, tuna uchuja kwa maana ya kuchuja uh, lakini wakati tunachemsha tuhakikishe unachemsha kwa muda ili maji aweze kupungua kubakia mm, nusu nusu lita. Alafu tunachukua <coughs> na asali yetu nusu lita tunachanganya kwa pamoja. Baada ya kuchanganya hapa kidogo tunaongeza vitu vingi ili kuboost sababu nimesema tatizo la nguvu za kiume lina sababu nyingi mm, kadha wa kadha. Sasa tunaongeza nini? Tunaongeza kuna kitu kinaitwa loz, eh, almonds kwa jina la Kiingereza ah, hii ni aina ya njugu, nafikiri watu wengi watakuwa na nikisema almonds watu wengi sana wanajua kizungu kimetutawala tunafahamu katika mm. jina hilo zaidi kuliko labda nikisema lozi, wengine naweza ikawachanganya akajua ni lozi gani hii. Sasa nile lozi aina ya njugu ambayo zinafanana sana na kalanga, zinafanana sana na, na, na, na, na, na labda korosho hata mm. ladha yake. Kwa hiyo tunachukua ule unga wa, wa lozi vijiko viwili vikubwa, lakini pia tunachukua uh, hii unaweza usiongeze ama ukaongeza kuboresha ungalishe wa, wa, wa, wa soya soya lishe, ile si soya haya ambayo tumezoea, ile soya lishe ambayo vijiko viwili pia tukachanganya humo. Lakini kama utakosa hii soya lishe, hivyo vilivyotangulia vi, vi, vi, vi, vi, vina uwezo mkubwa sana wa kuweza kutoa hitiba. Baada ya kupata huo mchanganyiko wako, sasa unachukua o, dozi yako ya kijiko ki, no kijiko, kikombe cha kahawa ama mjazo unaofanana na huo o, na kutumia kwa kuto mara tatu. Aha, kama tatizo lako si la kisaikolojia hapo, kwa hakika mambo mazuri, mambo yatakuwa <laughs> ni mazuri, lakini pia <clears throat> dozi hiyo hiyo kwa upande wa akina mama inakwenda kusaidia sana uh, kuzibua milija ya, ya, ya, ya fallopian tubes katika mfumo wa uzazi uh, wakati mwingine unaweza mama akawa hapati ujauzito uh, tatizo ni nini? Kumbe tatizo mireja yake ya uzazi imeweza kuziba. Imeziba kwa nini? Labda matumizi holela ya dawa za, za, za kupanga uzazi, ujapata, um, um, uh, ujapata maelezo sahihi, umetumia ndivyo sivyo ama dawa. Wakati mwingine kina mama wanatumia dawa za kuweza kutoa ujauzito kwa hiyo wakati mwingine inaenda kusababisha shida katika mishipa hii ya uzazi, na matatizo mengi kadha wa kadha, ambayo inaweza kusababisha mishipa hii, mirija hii ikaweza kuziba. Kwa hiyo unapokwenda kunywa hiyo, inaenda kusaidia kuondoa ule, lile tatizo la kuziba, na kusababisha lile yai sasa kuweza kumuvu vizuri, kutoka kwenye oval, kupita katika hiyo mirija, hatimaye kufika katika mji wa mimba, hatimaye Aa, aa, kama urutubishwaji utafanyika, hatimaye sasa mama kuweza kuwa na mja mzito na kutuletea aa, kiumbe kingine katika sayari uh, hii. Naam. Na, kwa hiyo kwa, kwa uchache kutokana yeah, na muda wetu eh, ni hayo ambayo yanaweza yakatibika, lakini yako mengi uh, tumeona UTI sijaizungumzia, tumeona figo hatujaligusa mm. eh, na mambo mengine, lakini akipata nakala yake ya tabibu ataweza kufahamu kwa undani wake mm. andani, mm. na tafiti zilizofanyika za wataalamu wa ndani na wataalamu wa nje, hayo ndio yaliojiri. Asante sana, kwanza ni kushukuru sana Mr. Mm. Jovin kwa kuweza kutoa elimu hii kwa mtazamaji wetu. Na, kwa sababu haya yote ambayo umeyazungumza ni mambo ambayo tunayo katika jamii zetu tunahangaika nayo. Ni kweli, ni kweli, lakini pia umeweza uh, kutoa mwongozo vipi wanaweza au mtazamaji wetu wanaweza kutumia vitu hivyo yeah. ni kushukuru sana kwa hivyo. Sana. Sana, shukuru. Shukuru sana mtazamaji wa IBN TV Africa, mpaka kufikia hapo, hatuna la ziada katika studio hizi. Kumbuka tu leo tulikuwa tunazungumzia katika kipindi chetu hiki cha Ijua Afya Yako mchanganyiko wa asali na <coughs> kitungu somo, kwamradhi na kitungu somo, ambapo Mr. Jovine alikuwa hapa na mimi ili kupa faida kama ambavyo umeweza kumfuatilia mpaka ufike hapo, hatuna la ziada asante. Na kwa herini, kwaherini. <mulia>