vinavyopatikana katika nyanya ndio vinaweza kuleta uh, tiba ama kinga ama kupunguza makali ya magonjwa mbalimbali mbali. Ijue Afya Yako, Ijue Afya Yako. Habari mtazamaji wa IBN TV Africa na karibu katika kipindi chetu hiki cha ijue afya yako. Katika kipindi hiki mtazamaji utakuwa nami Mujahid Rashidi lakini pia nitakuwa na matabibu zangu ambao ni Mr. Msangi lakini pia Mr. Sabore Leiza. Hawa ni matabibu wakitokea Sinai Herbalistic Clinic inayopatikana pale Tabata Mawenzi. Katika kipindi hiki mtazamaji wa IBN TV Africa tutakuwa na mwendelezo wa kipindi kilichopita ambapo matabibu zangu walikuwa wanazungumzia UTI, lakini katika kipindi hiki cha leo tutakuwa hasa tunazungumzia yule mgonjwa ambaye tayari au ana dalili za UTI afanye nini ili aweze kusaidiwa. Matabibu zangu wako hapa kwa ajili ya kukusaidia wewe, lakini nadhani kabla tujaendelea katika sehemu hii ya pili ya UTI mm, ni vyema pengine mtazamaji hajatufuatilia katika kipindi kilichopita, ambapo e, mlizungumzia sana dalili mm, da, za UTI, dalili na vyanzo na vyanzo. Kwa hivyo na angalau kidogo kiuchache tujaribu kumkumbusha, alafu tuendelee kwenye mada ya leo ah. Mm. Ah, karibu sana ah, nakushukuru sana ah, kwa kwa kutukaribisha ah, na kwanza niwatakie afya njema wapendwa watazamaji na hakika kuhusu swala la afya ya mwanadamu, swala la muhimu sana mtu kujijua, na ndio maana pale tunasema uh, afya ni mtu mwenyewe. Yani afya yako unaitengeneza wewe mwenyewe, na maradhi yako achali ya bahati mbaya, mengi ni yale ambayo kama ukizembea utayapata kwa makosa yako mwenyewe. Tulizungumzia kiliopita mambo mengi, mojawapo ilikuwa dalili za UTI na vyanzo vyake. Kutokana na muda tutaongea leo machache. Kwanza tuzungumzie <coughs> dalili angalau chache <coughs> dalili ambazo ni kubwa. Mojawapo ni pale ambapo mwanadamu anapata maumivu madogo madogo wakati haja ndogo, haja ndogo kuwa kama inasisimua, inamchoma na haiwi katika hali ambayo amezoea. Dalili, mojawapo za kwamba utie mashaka ukafanya tafiti. Lakini dalili nyingine ni pamoja, kupata maumivu chini ya kitovu, kupata maumivu ya kiuno, homa za mara kwa mara kupata uchovu ambao hauna vyanzo vyake, lakini wakati mwingine kupata mkojo wenye rangi sana, ingawa sio lazima iwe hiyo tu peke yake, lakini pia inawezekana kuwa moja hapo ya sababu, ingawa ikiwa baadaye inaweza kupekea hata kuto, kupata mkojo wenye damu, lakini hayo ni madhara makubwa, lakini hata kwa wanaume kupelekea kupungukiwa na nguvu za kijinsia kuwa mojawapo ya sababu kama hizo. Nadhani hizi chache tu zione zinatosha. mm. tunaenda katika kipindi cha leo haya, lakini uh, pamoja na dalili ambazo pia jana mliwahi kuzizungumza, mlizungumzia pia kuwa labda mkojo mchafu yeah. mkojo mchafu manake unakuwa wa rangi ya njano, labda kwa kumuondoa wasiwasi mtazamaji kwamba kila mtu ambaye atakuwa anatoa labda haja ndogo ikiwa na rangi ya njano tayari ana dalili za kwanza uh, tujue kwamba mwanadamu atakuwa apate maji ya supungua lita mbili, mm, lita tatu, lita nne ni sawasawa. Unapokuwa umekunywa maji machache na umekula vitu vyenye rangi, umekunywa vitu vyenye rangi kama soda na vitu vingine vingine, itakupelekea kupata mkojo wenye rangi hata kama una UTI. Mm. Lakini moja ya dalili za, za, za UTI pia ni mkojo kuona rangi. Inabidi ukiona dalili hizi peke yake huwezi kuhukumu ila utafanya tafiti kwamba sasa hii ndio wenyewe au la. Asante sana, naona hicho kilikuwa kiporo kidogo. Asante sasa, moja kwa moja <laughs> tuingie katika mada yetu ya leo ambayo ni mwendelezo, mwendelezo. Naam. ambapo tumesema kwamba leo tutamkumbusha au tutamwelezea mtazamaji wetu yule ambaye tayari amekwishaingia katika ugonjwa mm. uti lakini hata au mwenye dalili za sasa uti kwamba afanye nini sasa, kwa kuwa nyinyi ni matabibu wa mambo ya asili naamini mtamsaidia mm. mgonjwa huyu au mwenye dalili za ugonjwa huu. Mr. Leza, karibu uanze. Nashukuru sana awali yoyote nimshukuru pia Mwenyezi Mungu kwa kuweza kutufanya leo tuko sawa ama sambamba na mtazamaji wa IPN TV Africa, na penginepo itakuwa ni darasa zuri kama tulivyofanya wiki iliyopita tutashirikiana yale ambayo yamekuwa kitufikia mezani, na pia tulipopata fursa hii kukutana kwa mamoja tumeongelea kwa kipindi kilichopita kuhusiana na maswala ya dalili za UTI na vyanzo vyake ni vipi, lakini sasa, penginepo tumemwacha huyu uh, ndugu anayetizama ama anayefu anayeungana nasi kwa upande kwamba hasa ataishije, na penginepo aepukane na nini, na kama basi iko kwenye dozi ya UTI uh, aee, katika mfumo gani, ili penginepo tiba ile imweke katika mfumo wa kuelekea katika uzima. Ni, ni kweli kwamba kama alivyosema Tabibu Msangi kwamba kuna dalili mbalimbali mbali, eh, ambaye ni viashiria kwamba ndio tayari ni mgonjwa wa UTI, lakini pia alibainisha kwamba sio kila dalili unayoiona unaweza kusema UTI. Pia maradhi ya, me, ya kidogo kuna mwingiliano wa dalili mm -hmm. kwamba iwezekana bahati mbaya, hatukuombei, na tunakuombea heri Mwenyezi Mungu akuepushia hayo yote kwamba inawezekana una tatizo la sukari, hata hali ya urine itakuwa hivyo hivyo, ama umekuwa na malaria imekukolea kweli kweli, hata pia hali ya urine itakuwa katika hali ile ile. Am, e, hata pia kwa wale wenzangu na mimi ambaye tumekuwa tukipenda sana kutumia vyakula uh, vyakula vitokanayo na wanyama hmm. eti tindikali ile inayotokana na nyama pia ina tabia ya kubadilisha ama kuzali, kuzalisha chumvichumvi mm. nyingi sana mwilini ambayo kwa asilimia kubwa hata jasho lako ukifanya kama uchunguzi, kuna asili ya chumvi. Hasa pia usipokunywa maji, ndio maana tabibu aliongelea masuala ushauri kwa, kwa upande wa maji mm. Asipokunywa maji kwa kina ama kwa, kwa, kwa kiwango kinachotakiwa, hata pia upande wa urine itabadilika, maanisha haja ndogo itabadilika. Pia ni katika tu kujalizia alichokuwa anafunua tabibu mm. Lakini tunapoongelea kwamba uhishije wewe mwenye dalili tayari wewe ambaye tayari uko kwenye dozi, ni katika kuangalia kwa, e, kwa mapana yake kwamba bakteria hawa wanaokushambulia ama ambao ndio kama chimbuko kubwa la UTI na mazingira yetu tuwekeje, ye? Ndio swali letu ama ndio mada yetu kwa undani mwake, ndio okay. Ndio kuna segment za namna hiyo kwamba huyu mgonjwa UTI baada ya kupimwa amebainika ana UTI, ndio daktari kamwandikia dawa kachukue ABCD kwa ajili ya matibabu, lakini huyu akinywa chochote chenye asili ya sukari kupita kiasi, bado hajapata tiba kabisa. Bado tunasema hapo sawasawa, ni kama alivyosema tabibu kwamba unaumwa TB unatumia dawa za TB, huko unafuta sigara huko, unakunywa pombe huko, unafanya kazi nzito pale pale kwao tu. Kwanza tuweke kwa nani, bayana kwamba kila tatizo kila maradhi kwamba ukiangalia mnyambulisho wa maradhi, kila tatizo ina namna yake ya kutibu, kwamba ina masharti yake, ina miiko yake, ili uweze kuondokana na adha na ghadhabu ambayo utakuwa wanapata kutokana na tatizo lenyewe. Mpenzi unaotazama IBN TV Africa, na pale Sinai wanapotufikia ni sharti kwanza tabibu yote pale, kama ile jopo letu, napo tunapokutana katika ma, hadi harakati ya kuwasaidia Watanzania na tufikie na wengine kutoka pembezoni mwa Tanzania, ni sharti kwanza, unapojua tatizo la mgonjwa kwamba ni moja mbili tatu, lazima pia utumbainishie kwamba basi kwa hali hii moja mbili tatu itaendelea kukuongezea matatizo endapo ukiendekeza hivyo, pia utambanisha pia na uwanja wa kuweza kuepukana na yale yote ambayo yanamsumbua kwa mgonjwa wa, wa UTI ni kwanza moja kati ya mambo ambayo ni muhimu kuzingatia ni matumizi ya maji kwa kiwango cha juu sana. Hata kama una tiba nzuri, lakini tiba mojawapo ambayo ni nzuri sana kwa UTI ni maji, kwamba unapotumia maji kwa wingi, unaisaidia tiba unayotumia kufanya kama kuflush na kusafisha ile mfumo wote wa njia ya haja ndogo na njia pia ya figa, ambayo ni kiungo moja hapo ambayo inakuwa inahusika katika kutoa au kuimarisha mfumo huo wa haja ndogo na maambukizi mbalimbali. Lakini pia kuna aina ya vyakula tunakuwa tunawashauri, eh, kwamba kwa kwa wewe ambao una dalili na huko kwenye tiba kwa muda huu ukiepukana okay, vyakula mbali na vile vya kuepuka, lakini moja kati ya vyakula kundi vya vyakula ambavyo ni muhimu kuimarisha, na matunda ambayo ni muhimu kuzingatia, hasa tunaenda kinyume mm, na vidonda vya tumbo ni matunda yenye uchachu. Kwa nini? ime contained ama ime, ina mjumuisho wa misombo mbalimbali ikiwemo vitamini C na folic acid. Ama nikisema folic acid inatokana na chachu Eh, kwenye matunda mbalimbali ambayo inakuwa na uwezo mkubwa kuimarisha na kupambana na bakteria zile zinazosababisha UTI, wanavyosema wataalamu mbalimbali duniani. Hivyo basi inakuwa ni rahisi kwake, huko anatumia tiba, lakini mwili inajijenga kupambana na tatizo la UTI. Ni sambamba pia na matunda kama pension matunda kama ukwaju, matunda kama machungwa, maembe ambayo kwa ujumla yamesheni vitamini C na yamesheni pia folic acid kwa asilimia kubwa, unakuwa unamwezesha mtu huyu aweze kuondokana na tatizo hili la nani. Pia na juisi ya miwa, sio kama ni chachu bana, tunaangalia matunda ambayo kwa undani mwake imetengenezeka ile aina ya misombo ya folic acidi kwa wingi na vitamini C, inakuwa na uwezo mkubwa sana kupambana na ile chachu. Lakini ukienda bahati mbaya ukawa mtu kushindia soda neno nani, tatizo la UTI inakuwa ni jirani sana, marafiki sana, na fungus za aina tofauti tofauti, kiasi kwamba hata ukimsikiliza mgonjwa mwenye tatizo hili la UTI, basi kuna viashirio pia kwamba tayari anashambuliwa na fungus. Na ukitaka kupambana na fungus, basi jikite kwenye vyakula ambayo kwa ujumla imesheni vitamin C na folic acid kwa kwa asilimia kubwa, una yani unakuwa katika uwezo mkubwa yani unapata uwezo mkubwa kwamba mwili wenyewe inapambana kwa asilimia kubwa kupambana na tatizo la UTI, lakini natambua baadaye tabibu Msangi eh, atazama <coughs> ata, ata, ata sana kwenye nguo uvaaji <coughs> pia yeah, kwamba kumekuwa na tatizo kubwa sana kwamba unamtibia una mtu najua sengine, hakuna jambo inaumiza kama mimi, kama tabibu leo nimekuhudumia kwa tatizo ta la UTI baada ya wiki mbili, badala huja kwa tatizo lingine, unakuja kwa tatizo lile lile, wakati lisha to, ehe, sasa inaona kama vile muda niliotumia kukuelimisha tiba nilio, nilio niliotoa kwako na penginepo, ina maana kwamba hakuna hata kimoja unaozingatia. Kwa hiyo ni kama mwalimu darasani kwamba anafundisha wanafunzi ishirini lakini aliyeelewa ni mmoja. Sasa ni kama ni sehemu ya kumuumiza kidogo. Kwa hiyo tunakuwa kama tunapotoa tiba elimu inakuwa inajikita kwenye vyakula na mazingira, kila siku na mazingira. Tunasema kwamba ni chochote kile kinachokuzunguka, kwa hiyo sio choo tu. Wamekuwa pia wakit, wak, wakionana kwamba ni jambo la aibu kwamba eh kwenu vyo vyo vyako ni yani choo chako ni kichafu nyumbani, na ndio maana ha, ha, hata pia mfumo wa uvaaji wako, wakina mama mnapokuwa kwenye mazingira ya, ya, ya, ya mzunguko ule, mnatumia zile taulo zenu za kujistiri. Kuna mambo mbalimbali, sasa tusipojua ni namna gani tutavitumia basi hatutaweza kuondokana na tatizo la UTI na fungus. Nakwao ni sharti pia kwamba tuizingatie mambo haya ambayo tumekuwa tukiyabainisha, ili tusio wenyeji wa tu si, tu ama, tofauti ama kliniki tofauti ja, kuna, kuna changamoto kwamba sio mpaka ujisikie ovyo ama usikie dalili mbalimbali ambazo tumekuwa tukizitaja za maradhi mba mbalimbali. Ni muhimu pia ukapima afya yako pasipo kuwa katika hali ya kujishuku na maradhi yoyote, ujitengee wenzetu uko nje za magharibi Kliniki, kukule, kliniki ni, ni ratiba kwamba lazima niende nikacheki moja mbili, tatu nne, sijapima siku nyingi, na kuna kampeni zingine za kitaifa kama ma, ma, masuala matende TB nini, nini, na mpaka sasa hivi kuna wilaya moja hapa Dar es Salaam kwamba kila baada ya miezi mitatu wao wanapima magonjwa mbalimbali: magonjwa ya moyo, magonjwa ya figo, magonjwa mbalimbali. Sasa ingetokea kwamba wananchi ama watizamaji wetu kwamba saa nyingine kupitia kauli mbiu ambayo viongozi wetu wamekuwa wakijitahidi kufanya, basi iwe ni sehemu moja hapo, eh, wa, waweke katika akili zao, ifike sehemu sio kwa mpaka ujisikie vibanda, ufike snake clinic. Fika snake clinic, utapata elimu ambayo itakuwezesha kujua namna ya kumwondosha kumu, mwanao katika uh, adha na, adha bujua, UTI masuala maswala ya fungus na mambo mengine tofauti tofauti Asante sana Mr. Saboreleza kwa kuweza kumwelimisha mtazamaji um, wangu, lakini pia umeweza kuongea vitu ambavyo ni vya msingi vya mtazamaji wetu, kama atakuwa amefuatilia mm. bila shaka atakuwa amefaidika navyo na kujenga afya yake. uh, kuna usemi e, tabibu Msangi na huwa anautumia na huwa anaupenda sana huo usemi mm. kwamba dawa iwe ni kama chanzo tu kidogo mm -hmm. Yaani, dawa iwe ni kama kiji chanzo tu, lakini zaidi utengeneze mfumo wa kwamba sio lazima dawa. Dawa ni mfumo mzima wa wewe unaotumia mm -hmm. Kula mpangilio wako wa kula, ukiweka vyakula vizuri inawezekana ikawa ni dawa nzuri. Ukikaa kwenye asili inawezekana ni dawa nzuri, dawa nzuri kuliko kwenda kutumia dawa. Nadhani hata hiyo ndio, ndiyo lengo la Sinai hasa mm -hmm. Kwamba Sinaye hawataki watibu wao, wanataka kila mmoja asilimike aendelee <laughs> kukaa vizuri afya yake yani. Tafsiri nyingine, kuna muda niliongea kwamba umempa mtu a elimu mm, ukamuongezea hey, he hey, hey yani, mm. na dawa bado anakuja vile vile. Yaani, na tafakari ile elimu niliyotoa kwake, pengine nikatoa nyongeza ya dawa, lakini anarudi vile vile, yaani alikuwa mm, ni sehemu japo kuniumiza mm, kwamba ah, elimu muda uliotumia watu wengine walikaa nje, angalau nimalizane naye, lakini bado tu ameshindwa kuni, kuni, kuni, angalau kuokota moja kumsaidia k. Kwa kweli elimu imekuwa ni, ni chachu kuwabadilisha walio wengi kweli. Nikirudi kwa tabibu msangi A, kwa sababu tayari Mr. Reza akasema kwamba utakuja kuzungumzia swala fulani kidogo hapo la mavazi na hasa upande wa kina mama namna ambavyo wanatakiwa wajitunze vizuri kabisa na ili waweze kuepukana na swala hili, lakini naamini na pia utakuwa unaongeza kuhusiana. Sasa, na tiba ya kwanza, nimpongeze ndugu yangu Sabore alivyotiririka vizuri katika mada hii, hmm. Lakini kaniachia sehemu kidogo niendelee nayo. Labda nikumbushe kwamba kama alivyosema Sabore, jambo la msingi kwanza ni kila mmoja ajue kanuni na afya kanuni za afya, hiyo inahusiana na mambo ya hiyo njia ya mkojo. Kujua kanuni jambo la msingi, na usipojua itakusumbua sana. Lakini kujua vile vyanzo vya UTI, utembee navyo kichwani mwako, ili kila unapotembea wakati unaumwa ujue niliumwa kwa sababu nilikosea sehemu fulani, nisikosee tena. Hiyo nayo ni ya muhimu sana, lakini tiba hiyo ni ya uhakika. Yaani anayeumwa UTI ajue yu lazima apate tiba ya uhakika, sababu kuna tofauti ya kwamba hujaumwa uzingatie na tofauti ya kwamba sasa unaumwa kabisa. Yaani kuumwa hukufanyi kwamba unywe maji tu peke yake, huku unaumwa utakunywa maji wakati unajipa muda ili uweze kufika kituo cha tiba mm. Lakini e, lakini pia nikumbushe la pili bwana Sabore, unapata shida sana unapokuta mtu ana UTI lakini anasema mume wake hakutibiwa, tuambia mm. mm. kwamba katika moja ya sababu mtu akwambie UTI imekaa miaka miwili, miaka mitatu kupona kila ukimuuliza anasema mume wangu anasema, anasema hana neno yeye, na tiba mimi peke yangu. Kwa hiyo moja ya kigezo tuwakumbushe kwamba tiba wa, wa, wa, wa, wafanye vipimo wote wawili. Kama mama ana dalili au baba ana dalili, basi kwenye kupima wapime wote wawili, kuangalia je, wote mnayo au wote hamjapata tatizo hilo. Lakini kama alivyosema pia Sabor yako mambo mengi ambayo mtu azingatie kwenye maji, kasema kwa, kwa kirefu sana, lakini akasema usafi wa nguo, usafi wa nguo na siku tulisema ukitaka kumuua e, mbwa mpe jina baya, ili hata mbwa unampiga mbwa, unamwambia mbwa jizi, ili hasa utaka kuumeza ugonjwa upe jina baya. UTI ni ugonjwa na karibia kuwa uchafu, ndio maana mtu akiamba UTI na kasirika. Mimi na ni ugonjwa ambao unapatikana katika mazingira yasiyo kuwa masafi, kama kipindu pindu. mm -hmm. Hasa ukimpa mbwa jina baya utamuua kirahisi, kwa sababu utalaumiwa kwa sababu ni mbwa mbaya sasa ugonjwa wa tiai unakaribia kuitwa ugonjwa wa uchafu, ingawa si lazima kwa asilimia 100. Inawezekana no. Umeambukizwa na mwezi wako, inawezekana sababu zingine ambazo za kimazingira ambazo kuziweza. Kwa hiyo matumizi ya nguo hasa kwa kina mama yana asilimia nyingi. Nguo vipi? kina mama wana hata tukua njiani tunakuja hapa studio na sabune, tunakutana mama mmoja amevaa jeans njiani, alafu natembea kwa mguu na ni mnene, tukaulizana maswali Je, huyu si ndiye anayebeba UTI kwamba amevaa nguo jinsi imembana, na yupo katikati ya Dar es Salaam hapa, anatembea kwa mguu na ana mwendo wa kasi, inampelekea kupata unyevu na umajimaji katika nguo zake za ndani. Hata akifika jioni nyumbani kwake, ile nguo ndani itakuwa imeloa kabisa, inamchangia sana kupata bakteria na msababisha kupata UTI. Kwa mavazi ni moja sababu kubwa na uchangia kwa kina mama tu. Tuwa, tuwape ushauri kwamba Mungu alivyowaumba na maumbile yao na heshima zao, yako mavazi ambayo hayaendani na wao. Ni vema kuupa mwili upate hewa ya kutosha, na ili kupata ukavu, utakusaidia kutokupata maradhi, hasa kwa kina mama. Kwa hiyo matumizi ya nguo nyingi na za kubana na nguo nzito kama masuruali sio salama kwa kina mama katika hii shida ya kupata matatizo ya UTI. Lakini pia alisema sabore, tuzungumzie wakati wapo katika hedhi, wakati kwenye ada zao za mwezi za kawaida panakuwa na shida kubwa sana hasa mazingira ya huku mjini, na ndio maana nakuta ugonjwa huu unasumbua zaidi kwa watu wa mjini kuliko kwa vijijini. Hapa mjini mama atoka nyumbani kwake kwenda kazini saa 11 asubuhi saa 12 asubuhi kwenda kazini kwake, wakati kwa yupo kwenye ada kutu nzima, atabaki akiwa mjistiri kwa ajili ya ada alionayo, hatapata muda wa kubadilisha zile nguo alizonazo kwa ajili ya mjistiri. Ile fada mjistiria inapelekea kuingia katika utata wa kupata bakteria kupelekea kupata fungus hata ni UTI. Kwa hiyo hawa ambao wako mjini, wakati wapo kwenye hedhi na wanatumia vihifadhio vyao, wajitahidi angalau kubadilisha kwa masaa mawili matatu, wameshabadilisha vile vihifadhio, ili kuwasaidia kuto kupata bakteria wengine wapya, lakini pia wakati mwingine watu wao, vile vihifadhio vinakuwa vingine vimeexpire, vingine vinakuwa vina ukubwa ambao unahifadhi ukubwa wa wa ile ada, kwa hiyo inapelekea ile ada kuwa na uzito mwingi kupita kawaida. Kwa hiyo tunawashauri kwamba wanapokuwa kwenye hedhi wae makini katika usafi na kuhakikisha kwamba wanakuwa na hiyo ambapo ambao wamejihifadhi vizuri, lakini pia ule usafi wa ujumla wakati wa kuwa katika ada, katika, katika usafi wa mambo yao ya kila siku. Kina mama wao wana hali ngumu zaidi kwa ajili ya kujisafisha na via vyao kibiolojia vinahitaji vya umakini wa hali ya juu. Ili kwa huyu mwenye UTI kama ataendelea kukaa na hizo vifaa eh, vya ada kwa muda mrefu, UTI itakuwa ni historia kutokuisha, yani haitaisha kwake. Unaweza ukalalamika umepata dawa nzuri sana mwaka wa kwanza, hata mwaka wa pili, kumbe inachokusumbua kila wakati wa ada hauko sawa sawa. Kumbe kinachokusumbua, unapokwenda uani kujisiri, wakati wa kumaliza shughuli zako za, za, kule uani hauzingatii hau kuna maji ya kutosha na kujisafisha vilivyo kawaida. Kwa hiyo hivi ni vitu vinavyokusaidia kusababisha UTI kukaa muda mrefu, sababu amezungumzia pia matumizi ya vitu vyenye sukari. Yeye amezungumzia vitu vichacho, vitu vichacho, amevisema kwa kirefu. Mimi sema vitu vitamu, matumizi ya vitu vitamu vyenye sukari sana vinapelekea kukuongezea tatizo la kupata utia. Kwa mtu anaweza kuwa atibiwa utia lakini anakunywa soda kwa siku nyingi, anakunywa pombe, utia kwa kuendelea kuwa tatizo kama anapata dawa nzuri kiasi gani. Kurudi katika vitu vyako vya asili. Tumia matunda kama leo sima sabore, ma, ma, ma, matunda kama juisi ya e, aba ya nanasi. Lakini pia inategemea kwamba kuna vidonda vya tumbo sababu ndio maana nataka kwamba kila tiba itakompate mshauri mzuri, mzuri, mzuri. Hata kutumia kitungu saumu kwa mtu mwenye UTI anaweza kumsaidia, lakini je, kuna kuna pressure ya kushuka. Kwa hiyo ni vema wakati mwingine kuuliza. Tumeweka namba za simu, mtu akipiga simu tunampa ushauri bure. Kama wewe una kitu kingine ambacho tunajisikia kwenye mwili wako, tunakupa ushauri kwamba zingatia uk, uk, uk, uk, uk, uk, uk. Ukaenda kuchukua eh, eh, labda juisi ya para ya, ya ya nanasi kwa sababu ya kusaidia UTI, kumbe una ukaumia zaidi. Hmm. Kwa ni vema kupata ushauri na kujua masuala ya msingi ya afya. Na tukasema mtu ajifunze mambo ya afya ili asiingie huko kwenye matatizo. Lakini pia kufanya ngono zembe. <coughs> Mtu ana UTI lakini anafanya ngono zembe. Huyu huyu mwenye UTI ameenda kugusa huku kugusa huku kugusa, wale wote kesha waachia UTI. Alafu anajitibu na mke wake. <coughs> Wale wengine amewaacha. Hii <coughs> inaleta shida kidogo kwa sababu inasumbua ina, ina, ina sana kwenye tendo la ngono zembe. Lakini wale ambao na UTI tuwashauri wakati wa tendo la ada e, wakati wa tendo la ndoa baada ya kumaliza, wajitahidi kupata haja ndogo, ili kuflashi angalau, kidogo inasaidia kupunguza shida kwa wale ambao tayari wanakuwa katika hali hiyo. Lakini pia usibane haja ndogo kwa muda mrefu. Unaona, mkojo umekubana, alafu tayari kama usema sabori upo kwenye kwenye dozi, lakini unakana haja ndogo masaa, unajikamua, unajizuia kwenda haja ndogo bakteria kuwapa nafasi ya kuendelea kuzaliana kwa wingi na kuletea shida. Mm. Na pengine hiyo tabibu ni kutokana na mazingira yetu, labda huko mjini, pengine ndio yuko katika hali hiyo, lakini akiangalia choo hamna hapa jirani, pengine kiko mbali. Sasa inakulazimu kitu kama mimi <laughs> ni no. mgonjwa mm. ujitahidi kuhangaika ku, ku, ku ufanye tafiti za kusema nitapata wapi kuondoa haja. Kwa sababu hii ni moja kwamba kutumia dawa mm. labda dawa ni za siku tano Halafu wewe siku mbili umeharibu dawa kwa mm. kula vibaya au kwa kutokufanya usafi mm, kwa hiyo ndio haiwezi kuisha, kwa sababu zimebaki tena siku siku moja, kwa sababu kama dawa ni ya siku tano mm, wewe siku tatu mezi hadi bado siku mbili au siku moja au siku au siku tatu, ile dozi inakuwa haifiki viwango vyake. Labda niongezee tu hapo alichokuwa anafanua tabibu kwamba mwili wa binadamu ina tabia kujiseti kulingana na au kutokana na wewe mwenyewe unavyoishi <coughs> Serious, nakwambia ukweli ambao sasa hivi mtangazaji, ukiamua kuifanyia tafiti unaweza mm. kufuta majibu kwamba, kama uaga asubuhi saa moja kamili nienda msalani, ndivyo mwili wako itakavyokuwa mm. kwa hiyo ikiwezekana, huko saa 12 eh, angalau na dakika na dakika 10 kumi, kumi na kunywa maji ya kutosha kabla hujatoka. Ile kama unatoka nyumbani kwako saa moja dakika kumi, basi jitahidi saa moja na kasoro uende msalani, na ukaichuni tena mwili wao yani, mfumo wa akili yako saa nne ndio muda wa kufanya moja mbili tatu, yani inaenda systematically. Lakini kama ndio unakuta maji saa umekuwa yani, unyojo wako wa maji ni majini, popote pale tu unajiwekea vizuri mm -hmm. kama lazima nikiwa hapo ofisini nitakuwa na kama jangu weza kwenye chupa mm -hmm. au pale eh, awezekana uai kuna zingine kuna sehemu kabisa unakuwa unaenda tu nani kuna kuna naita eh, nini mnaita sehemu pa kupata maji ni, ni, eh, ambayo, ni kwa ajili wa wafanyakazi kwa ujumla. of part of scene sema kwamba baada ya arobaini na tano ndakunywa ngalao robo lita kila, bakal, ya maji kila baada yani basi dakika basi ukinywa baada ya dakika kumi na kwamba dakika 55 lakini kuna muda fulani ukijua uki kama natoka usini basi muda huu ndaenda distance fulani. Basi sasa, bahati mbaya, walio wa wa wengi tunakunywa tu maji baada ya kuhisi kiu. Sasa pale sio maji unakunywa, unaokoa wa <laughs> mw kuna watu ambao kama alisema sabore akisikia kiu ya maji wala hanywa maji kabisa anakunywa soda huko ehe sasa <tabu> katika hiyo yani hili nimeongeza kwa kidogo sababu mm. nimekumbusha tu kwamba katika tatizo la wanadamu mwili unakudai maji halafu unaupa una una, una, una pombe unaupelekea soda. soda au juisi ni madhara kwa sababu wakati ule mahitaji ni makubwa kitatumika haraka sana uto kuingiza mwili ndio sababu kinasubiriwa kiingie kikiingia ni kama imeingia lulu mle inatumika ambao ni kemikali zile, sasa ni, we, ni, ni, ni tatizo kubwa kidogo kwenye afya. Kwa hiyo tuwashauri watu kwamba mojawapo kama wanasema sabore ni ku, kuupa mwili maji, na mahitaji ya maji katika mwili ni asilimia kubwa kuliko kila kitu mm -hmm, kwa mwili wa wanadamu una, una, una maji asilimia sabini na kwenda juu. Kwa hiyo ni vizuri uwe na maji mengi kwenye kulaji wako kuliko kula chakula kingi mm. Eh, asante aha. Sasa naona somo limeenda vizuri kabisa na mtazamaji bado ana hamu ya kutaka kujua mengi zaidi uh, hasa katika upande wa UTI, lakini pia mmeweza kujitahidi kueleza mambo mengi ambayo ya msingi uh, sidhani kama mtakuwa mmeyaacha kidogo, lakini ni ya kitaalamu zaidi, mii siyafahamu, ila mmejitahidi uh, sana kuzungumza mambo ambayo eh, yamekuwa ni ya msingi, sababu so, mtu tayari kwanza sasa hivi atakuwa nafuatilia mm -hmm, kujua dalili gani kama vile ambavyo mmeshaeleza dalili. Kwa hivyo kila mmoja atakuwa anaangalia ah dalili hii ni ya UTI. Ngoja niache ayaache. Eh, yale ambayo lakini yule ambaye tayari ameathirika na UTI nini afanye? Ajitunze vipi? Kwa sababu kama ulivyogusia hapo kufanya ngono zembe. Kama mtu na, pia hata hata hata mgonjwa ambaye ameathirika na labda ugonjwa huu wa kisasa tunasema mm. Kwa madaktari pia anamshauri kwamba usipende sana kufanya hivyo kwa sababu utakuwa mwili wako unazidi kuchokesha zaidi mm. Zaidi. Basi hata wewe mwenye UTI kwa nini usisubiri tu mpaka upone kuliko uendelee ukiwa unajua kabisa una hiyo, na ngono zembe wala tuisemi hmm? Kabisa sababu ni tatizo kabisa hiyo. Hey, uh, ni uchafu <laughs> na ingawa dini haitaki lakini, pia kiafya eh, kiafya haipendezi. Hata seme haraka, haraka moja, sio mada leo hmm. hmm. kwa wanaume wengi ambao wamefika mahali kwamba nguvu za kijinsia zinapotea mojawapo ni ngono zembe hmm. Mwili anamaliza material, anaisha mpaka nakuwa hana material tena. mm -hmm. Malegafu mwili hamna, alafu hali nakwamba asante <laughs> no. Basi mimi nadhani pia kutokana na muda wetu nao ulikuwa unatukimbiza haraka haraka. mm -hmm. Ah, labda tu nikupe ni, ni, ni, ni kama dakika moja tu, eh, tunampa mzee wetu kama dakika moja maana. mm -hmm. Ndio tabibu wetu mkubwa we. <laughs> aweze kuachana na mtazamaji aweze kumwacha mtazamaji vizuri Nashukuru sana kwa hilo, labda kwanza niwashukuru kwa nyinyi mnaotufuatilia, na pale ambapo mtakuwa kuna mapungufu katika tuliosema, namba simu katupigia, tukapeana ushauri. Lakini la msingi tuliosema ni kwamba zingatia afya yako kwa kujua vitu makini. Lakini sisi pale Sinai, kama kutembelea, tuna utaratibu wa kutoa hii elimu tuliosema hapa kwa kila mgonjwa angalau kwa sehemu kiasi, ili ajue kwamba kutibu utiani pamoja na kuzingatia nini na kula nini Ukiuja okay, Sinai au okay, ukitupigia simu utapata maelekezo, lakini pia tunayo dawa ambayo inatusaidia sana kwenye utia isugu, mtia ambao umetibiwa kwa muda mrefu na haikupona kabisa, utia ambao imekudia kwa mara nyingi. Sinai tunamshukuru Mungu, tuna dawa za asili ambao ni ya mizizi kutoka kwa Mwenyezi Mungu mwenyewe, hajakwenda mtu chochote zaidi ya kwamba tumeivuna na kukuandalia wewe, ambaye utakaye kufikia ili upate dawa ile inayokusaidia kuondoa shida yako ya UTI. Tunakukaribisha sana, asante sana lakini pia kwa upande wangu Ningependa pia kukukumbusha wewe mtazamaji kwamba unaweza kuwafuatilia matabibu wetu kila siku ya Jumatano saa 4 usiku kutoka IBN TV Afrika, lakini ukishindwa Jumatano saa 4 usiku, wafuatilie tena matabibu wetu siku ya Alhamisi, marudio saa 4 asubuhi, saa kumi jioni, na saa 12 jioni. Basi utawakuta hapo wanakupa faida mbalimbali ambazo wanazitoa katika TV yetu hii. Asante sana. Ah, nikwage, nashukuru sana mpaka ya kufikia hapo. Mtazamaji wa IBN TV Africa, hatutokuwa <clears throat> na laziada katika kipindi uh, hiki cha ijue afya yako. Ulikuwa nami Mujahid Rashidi na wageni zangu Mr. Msangi, lakini pia nilikuwa na Mr. Sabore wa kutokea Sinai Herbalist Clinic iliyoko Tabata Mawenzi. Asante na kwaheri. Hivi vyote vinavyopatikana katika nyanya ndio vinaweza kuleta uh, tiba ama kinga ama kupunguza makali ya magonjwa mbalimbali. Ijue afya yako. Ijue afya yako.