tulizungumzia maana ya tahrif kilugha pamoja na kiistilah na tukaona katika maana zote tulizozitaja takriban saba tukawa tumejikita katika maana ya saba ambayo inajulikana kwa at-tahrifu bin naqsi, madai ya kwamba Qur'ani ambayo tuliyokuwa nayo imevamiwa na mikono isiyokuwa salama mikono ile ikapelekea kuondoa baadhi ya aya ambazo zilizokuwepo katika Qur'an, lakini leo hii kila tukifungua hii Qur'ani tuliyokuwa nayo aya zile ambazo zilizodaiwa kwamba zilikuwepo hatuzioni, na tukasema ya kwamba taharifu ya madai ya kupungua Qurani, ni madai ambayo hayana mashiko ya aina yoyote. Na katika kulitilia mkazo hilo, kuna baadhi ya dalili ambazo tutazitoa. Dalili hizo zinatuweka wazi na kutufungua ya kwamba madai ambayo yanayodaiwa ya kuhusu kupungua kwa Qur'ani ni madai batili na ni madai ambayo hayana mashiko ya kielimu. Moja ya dalili ambazo tutazipitia kwa haraka haraka, ni dharura tu tarikh, historia. Kuna baadhi ya mambo imeyadhibiti ukweli wa kuyadhibiti kiasi kwamba mambo yale ambayo yaliyodhibitiwa na historia hayawezi kuingiliwa na shaka ya aina yoyote na kuweza kubatilika matukio yale ya kihistoria. Assayid Alamul Huda ana maneno mazuri kuhusiana na nukta hiyo ya dharuratu tarikh. wa kunukuliwa kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, kutambua usahihi wa Qur'ani ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, kal ilmi bil buldani wal hawadith al kibar, ni sawasawa na elimu yetu kujua, au ni sawasawa na kujua baadhi ya miji iliyokuwa mikubwa, wal hawadithil kibar, na matukio makubwa ambayo yaliyotokea katika ulimwengu, sawasawa uwe ni ulimwengu wa Kiislamu au ni ulimwengu usiyokuwa wa Kiislamu. wal kutubil mashhura, bali ni sawasawa na elimu yetu ya kujua vitabu mbalimbali ambavyo ni mashuhuri. Anasema fa inna alinaya, kuna ulinzi maalum ambao uliotokea na ambao uliokuwepo na ambao utaendelea kuwepo unaolinda kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Fa innal inaya tashtaddat, ulinzi ulikuwa umeimarika katika kukilinda kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala kisivamiwe na mikono isiyokuwa salama. Wadawa'i tawaffarat, na sababu za kukilinda kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala zilikuwa ziko wazi na zilikuwa zimetimia. Kwa hivyo hakukuwepo na sababu iliyopelekea ati Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala akiache kitabu chake pasina ulinzi, bali sababu za kukilinda kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala zilikuwa zimetimia, na ndiyo maana ulinzi ukaimarika katika kukilinda kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Kwa hivyo dharura ya kihistoria ilihukumu namna hiyo, ni lazima kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala kilindwe na kihifadhiwe. Kwa sababu gani? Kwa sababu kuna baadhi ya matukio ya kihistoria yametiliwa mkazo sana na yametetewa sana, bali yamelindwa ukweli wa kulindwa. Sasa iweje hii Qur'ani ambayo Waislamu wote wanakubaliana ya kwamba ni kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala kiachwe katika mikono ambayo isiyokuwa salama, na hatimaye baadhi ya mikono ile ianze kukichezea kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, na hatimaye kukivuruga na kuingiza baadhi ya shubuhat ndani ya kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala? Nukta ya pili ni tawaturi al-Qur'an. Waislamu wote tunakubaliana ya kwamba Qur'ani ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala imeteremka kutoka kwa Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala kupitia balozi wake ambaye ni Jabrail alayhi afdhalus salati wassalam. Jibrail ndiye aliyekuwa anateremka na kitabu hiki, na Waislamu wakakipokea kitabu hiki kwa njia iliyokuwa ya tawatur, kwa njia iliyokuwa haipitishi shaka ya aina yoyote juu ya kwamba kitabu hiki ni cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Sasa baadhi ya shubhat ambazo zinazoingizwa katika kitabu na mikono isiyokuwa salama zinalenga kubatilisha tawaturil Qur'an, zinalenga kubatilisha kitu ambacho kilichothibiti kwa njia ya tawatur na ambacho ni kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, tofauti na baadhi ya mambo hadithi za Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam, ndani yake tunaamini ya kwamba kuna hadithi ambazo ni mutawatir, lakini vile vile kuna hadithi ambazo sio mutawatir. Kuna hadithi ambazo ni sahihi na kuna hadithi ambazo sio sahihi. Lakini kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, waislamu wote wanaamini na kukubaliana ya kwamba kitabu hiki Tangu kinateremka kutoka kwa Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, kupitia kwa Jibrail malaika, ambaye ni maasum, ma la ya'sun Allah ma amarahum wahum wahum ya'malun, malaika ambao ni maasumin ma malaika ambao hawakosei I'jazul Qur'an kuamini ya kwamba Qur'an ni muujiza, ni dalili ya kwamba hakuna mkono usiyokuwa salama unaweza ukaichezea Qur'an. Waislamu wote tunakubaliana ya kwamba mmoja katika miujiza mikubwa ya Bwana Mtume Muhammadin sallallahu alayhi wa alihi wasallam ni Qur'ani tukufu. Qur'an imekuja kuthibitisha muujiza na utume wa Bwana Mtume Muhammadin sallallahu alayhi wa alihi kwa muujiza wake na kutokana na kwamba Qur'ani ni muujiza na Mwenyezi Mungu kuwaonesha wanadamu ya kwamba hii Qur'ani siyo maneno ya Muhammad, wala siyo maneno ya mshairi, wala siyo maneno ya mchawi, Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala akawa anawaambia walema Quraysh na mushrikina wa, wa, wa Makkah ya kwamba in kuntum fi raibin mimma nazzalna ala abdina faatu bi suratin min mithlihi, ikiwa mnashaka juu ya haya ambayo tuliyomteremshia mja wetu ambaye ni Muhammad ibn Abdullah, basileteni sura mfano wa nini? wa Qur'an. bali Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, hiyo ilikuwa ni katika surati Yunus aya ya 38. Lakini aya nyingine ambayo ipo katika surati Hud aya ya 13, Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala aliwataka wale mushrikina wa Makka kuonesha ijazi ya Qur'an na kutubainishia ya kwamba hii Qur'an hakuna kiumbe wa aina yeyote ambaye anaweza akaichezea. Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala akawaambia Makuraish na mushrikina, am yaquluna iftara qul fa'tu bi'ashri suwarin min mithlihi, leteni sura kumi mfano wa sura zilizopo katika Qur'ani na nyinyi leteni nini, sura kumi? Si hivyo tu bali, Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala katika sura Al-Isra aya 88 akataka kuondoa kabisa na kukata huu mzozo, ya kwamba pamoja na kuambia leteni sura kumi Nimewataka mlete aya kumi, mmeshindwa. Nimewataka mlete aya moja, mmeshindwa. Nimewataka mlete sura moja, mmeshindwa. Sasa nawaambieni ya kwamba lau kama majini na binadamu watakusanyika, wakawa ni kitu kimoja, wakaungana, wakaunganisha akili zao, majini wakaleta wale watu amba, wale majini yao ambayo yenye akili na binadamu nao wakawaleta wale majini ya ziwao kwa lengo gani? Ala ayatu bimithli hadha alquran, kwa min ajli ya kwamba watu wale na majini yale yakiunganisha akili zao waweze kuleta mfano wa hii Quran. Mwenyezi Mungu akawaambia, la yatuna bimithlihi, hawawezi kuleta mfano wake, wala ukana baadhuhum li baadhin dhahira hata kama watasaidiana namna gani, majini yatakuwa katika mstari wa mbele kuwasaidia wanadamu na wanadamu nao wakawa mstari wa mbele kusaidiana na majini ya kwamba walete hii mfano wa hii Qurani, Mwenyezi Mungu kakataa, kasema hawawezi kuleta. Sasa nakushangaa wewe muhabi, ambaye unayepiga kelele ya kwamba mashia wana Qurani yao hivi mashia ni wanadamu sio wanadamu? Wanadamu. Je, mashia wamevunja kauli ya Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa Ta'ala ya kwamba lau kama binadamu na majini wangelikusanyika wakawa kitu kimoja, wakawa na dhamira ya kuleta mfano wa hii Qurani hawataweza kuleta? Hawa binadamu ambao ni mashia wamevunja kauli ya Allah Atman, hakuna binadamu ambaye anaweza akavunja kauli ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Kwa hivyo madai ya kwamba mashia wana Qur'ani yao au mashia wanadai mapungufu katika Qur'ani, hayo ni madai ya watu ambao hawana akili, ni madai ya watu ambao wasiosoma Qur'ani, ni madai ya watu wasioiamini Qur'ani ambayo ipo katika mikono ya Waislamu na lau kama wangelikuwa wanaiamini Qurani na wanaamini maneno ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala ya kwamba lau kama binadamu na majini wangelikusanyika, wakaleta, wakataka kuleta mfano wa hii Qurani, wasingeliweza. Halafu wewe unakuja na shubha yako ya kwamba Mashia wanadai wana Qurani yao. Wewe utakuwa ndio mpumbavu unayeleta shubaha hii na kuielekeza kwa Mashia. Utakuwa ni mjinga usioijua Qur'ani ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, wa illa ungelikuwa ni mtu mwenye akili ungelikuwa ni mtu, mtu unayesoma Qur'ani, unawezaje kuleta madai ya aina hii, madai ya kupungua Qur'ani? Hivi Mashia wamekuwa na elimu kushinda Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala Mashia wameweza kuvunja ahadi aliyoiweka Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala ya kwamba lau kama binadamu na majini wangelikusanyika wasingeliweza kuleta mfano wa hii Qur'an. Mashia wakaja wakavunja kauli ya Allah baadhi Ma ya madai ama hakika yanatoka kwa wapumbavu na kwa wajinga Wasiyo isoma Qur'ani na wasioielewa Qur'ani ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, au wanaisoma Qur'ani ya Mwenyezi Mungu lakini ni ile qiraa ambayo hata haipiti katika makoromeo ya shingo zao. Si tuhuma ambayo inayotoka kwa mtu mwenye akili, bali ni tuhuma zinatoka kwa watu ambao ni wajinga, kwa watu ambao ni wapumbavu ambao wanahitaji kuelimishwa na wanahitaji kufundishwa Qur'ani ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Hiyo ni nukta ya tatu. Nukta ya nne ni ayatul hifdhi, ni dalili ambazo tunazipitia kwa haraka haraka kuonesha kubatilika Mwenyezi Mungu ameahidi anatoa ahadi ya kwamba sisi ndo tuliyoiteremsha hii Qurani na sisi ndio wenye dhamana ya kuilinda hii Qurani. Tumeiteremsha sisi na sisi ndio wenye dhamana ya kuilinda. Ni waad ambao anautoa Mwenyezi Mungu, Allah subhanahu wa taala kumwambia Bwana Mtume Muhammadin sallallahu alayhi wa aalihi na kuwaambia Waislamu wote, bali na wale wote wenye malengo ya kutaka kuichezea Quran. Inna nahnu nazzalna dhikra wa inna lahu lahafidhun. Kuna vitu vingi ambavyo vipo katika hii aya ambavyo hatuna haja ya kuweza kuvijadili, lakini tunadili na madhumuni ya hii aya kwamba Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa Ta'ala ametoa ahadi. Hivi ahadi ya Mwenyezi Mungu inavunjwa? Mwenyezi Mungu anapotoa ahadi anavunja? Hatman la. Ha? Inna Allah la yukhlifu al-wa'd. Bali tunaomba katika dua Mwisho wa ile dua tunamwambia innaka la tukhliful miad, wewe Mwenyezi Mungu hauvunji nini? Ahadi unazozitoa umewahidi Waislamu ya kwamba watakapomcha Mwenyezi Mungu na wakafanya matendo yaliyokuwa mema, utawapatia kitu fulani. Ahadi ile hautaivunja maadamu watu wale watafanya vile walivyotaka. Umeahidi ya kwamba wewe ndiye uliyeiteremsha Qur'an. Sawa, ahadi uliyoiweka ni kwamba wewe ndiye utakayeilinda hii Qur'an, isiweze kuchafuliwa isiweze kuchezewa na isiweze kubadilishwa. Ahadi yako tunakubali ya kwamba ni ahadi iliyokuwa sahihi na ahadi iliyokuwa salama. Hakuna wa kuweza kuvunja ahadi na wewe Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, ahadi zako huwezi kuzivunja. Sasa anayedai ya kwamba Qur'ani ina mapungufu, maana yake hata hii aya ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala iliyopo katika suratul Hijr aya ya 9 yeye haiamini vile vile haiamini wa ila, kama angelikuwa anaiamini asingelileta propaganda za aina hiyo za kwamba mashia wanadai Qur'ani iliyopo katika mikono ya Waislamu ni pungufu. Hiyo ni dalili ya nne kwa haraka haraka. Dalili ya tano ni nafiyul batili anhu Kupinga kuvamiwa na batil katika Qur'an, kupitia aya ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, tuliyetanguliza kuisoma mwanzo wa aya, mwanzo wa darasa yetu kabisa, ya kwamba la yaatihi lbatilu min bayni yadayhi wala min khalfihi Quran iliyoteremshwa ni Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Mwenyezi Mungu akatuambia kabisa ya kwamba la ya'tihi al-batilu min bayni yadayhi wala min khalfihi tanzilun min tanzilun min hakimin Hamid Mwenyezi Mungu aahidi ya kwamba Qur'ani iliyoko mikononi na ambayo tuliyokuteremshia wewe Muhammad, la yaatihi al-batil min baini yadayhi, haifiki na batil katika zama hizi za kuteremka Qur'an, wala katika mustakbal, Qur'ani haitafikwa na batil ni aya ambayo Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa Ta'ala ameithibitisha katika Qur'ani. Sasa unayekuja na shubha za kwamba Qur'ani iliyopo mikononi mwa Waislamu sio Qur'ani ya Mashia, bali Mashia wana Qur'ani yao, ni kwamba unataka kuueleza umma aya ya Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa Ta'ala la yأtih lbal min bayni yadayhi wala min khalfihi tanzil min hakimin hamid, hi aya Mwenyezimngu hakuitendea wa illa, lau kama angeitendea haki basi batil isingelifikwa na aya hii. Ni mlinzi wa Quran, ni mtetezi wa Qurani. Kwa hivyo kuwepo madai ya kwamba Qurani imepungua maana yake ni kwamba unaingiza batil katika Qurani, kitu ambacho Qurani yenyewe imekataa ya kwamba batil ya aina yoyote haiwezi kuifika Qurani. Surat Fussilat aya ya 41 mpaka 42, lakini vile vile moja katika dalili ni ahadithul ard. Hadithi ambazo zimepokelewa ambazo zinatuhimiza ya kwamba ikiwa itakuijilieni hadithi, hadithi ile mizani yake ni nini? Kipimo chake ni nini? Akasema kipimo chake ni kuipeleka katika kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Ikiwa itawajilieni hadithi basi hadithi ile ipelekeni katika kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, fama wafaka kitab llahi fakhudhuhu wama khalafa kitab llahi farmuhu ardhal ha'it. Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam anatueleza maneno hayo ya kwamba ikiwa ijilieni hadithi yeyote kutoka kwangu, basi hadithi hili ipelekeni katika kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa taala, ikiwa itaendana na kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa taala, ikiwa italingana na kitabu cha Mwenyezi Mungu. Maana yake bwana mtume anatuoneshea ya kwamba Qur'ani ni kipimo sasa, kwamba kila hadithi inayopokelewa tuipeleke katika kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wataala, famawafaka kitabi allahi fakhudhuhu. Ikiwa hadithi ile itaendana na kitabu cha Mwenyezi Mungu, basi hadithi ile ni ya nani? Ni ya mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, ichukweni na itumieni kwa sababu inafanyaje? inaendana na kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, wama khalafa kitab Allah farmuhu ardal hait. Na mkikuta hadithi inakingana na aya za Mwenyezi Mungu, inakingana na kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, mtume katupa hali, katupa ufumbuzi, katuambia itupeni itupeni wapi ha? kwenye mazbala fi sillatil mahdhufat katika dst. Huyo ni mtume ndio anayetueleza na kutuelekeza namna hiyo ya kwamba kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala tukifanya ndicho kipimo sasa, kitabu kile ambacho Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam anatuamrisha kwamba tukifanye ndicho kipimo. Ikiwa kitabu kile kitakuwa kina mapungufu tunawezaje kukifanya kwamba ndicho kipimo? Hatman, hatuwezi kukifanya kitabu kile kikawa ni kipimo, ikiwa kitakuwa na mapungufu ambayo yanayotajwa na baadhi ya wenye maradhi katika nyoyo zao. Wa ila kipimo ambacho alichotuwekea Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam ni kipimo kilichokuwa salama, ni kipimo ambacho kilichokuwa cha amani kabisa, pamoja na kuwepo dalili hizi ambazo tulizozitaja kwa ufupi kabisa na naamini ambaye anayetaka ziada atarejea vitabu vinavyozungumzia masala ya ulumul Qur'an na hususan ilapokuja bahthi ya tahrifu al-Qur'an. Lakini kwa dakika hizi ambazo zilizobaki, ningependa ninukuu baadhi ya maneno ya wanazuoni wa Kishia wanazooni wa Kishia itna asharia juu ya suala zima la tuhma ya kwamba Qur'ani ina mapungufu. Ni vyema, na huu ni ushauri, kwamba kila anayesoma na anayetaka kujua itikadi ya Shia hatman kuna vitabu maalum ambavyo ni vitabu vya itikadi, kutubul aqaid, vitabu vya itikadi, vitabu vinavyozungumzia aqida. Sio awe anachukua kila kitabu tu na anasoma, halafu atakaye yakuta katika kile kitabu aseme ndio itikadi ya Shia. Soma vitabu vya itikadi Durusun fil aqidatil islamiya ambavyo vinazungumzia itikadi ya Shia na humo nako wamezungumzia itikadi ya Shia kunako Qurani, sio ubebe kitabu cha hadithi au ubebe kitabu cha historia, halafu uje uanze kuwaganda Mashia na kuambia kwamba nyinyi mnaamini na itikadi zenu ni kwamba qurani imepungua. Wewe utakuwa sio mtu ambaye ni mwenye insaf Katika kitabu chake I'tiqadatul Imamiya amejaribu kuzungumzia masala na tuhuma inayozungumzwa na kuelekezwa kwa Shia Ithnaashariya. Halafu akatoa msimamo kwamba ni ipi itikadi ya Shia Imamiya Ithnaashariya, katika kitabu chake I'tiqadatul Imamiya. ambaye uliye ng'ang'ania tuhuma hizo ya kwamba itikadi zetu sisi kama Shia itna asharia juu ya Qur'an aliyoiteremsha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, kwa mtume wake Muhammad, kwamba hii iliyoko kati ya majalada mawili ndiyo Qur'an ambayo iliyoteremka kwa bwana mtume sallallahu alayhi wa alihi na ndiyo ambayo ipo katika mikono ya Waislamu, ndiyo ambayo ipo katika mikono na katika misikiti na katika majumba ya Waislamu, ni hii ambayo iliyopo mabaina daffatain, haina ziada wala haina mapungufu. Idadi ya sura zao za Quran ni 114 kama ambavyo zipo katika Qur'ani tunayoiona na tunayoisoma kila siku. Waman nasaba ilaina, tizama maneno ya Sheikhul Muhaddithin, asema waman nasaba ilaina inna au anna naqulu akthar min dhalik, yeyote atakaye tuletea tuhuma na kututuhumu ya kwamba sisi tunasema zaidi ya hivyo, fahuwa kadhibun, mtu huyo ni mrongo. Kwa hivyo kauli unazozisikia za pembeni zinazotoka kwa mawahabi wasiojielewa na baadhi ya ahlusunnati wasiojielewa, kauli zile ni za watu waongo sio za watu ambao wenye akili zao na sio za watu ambao wanaosema kweli. Haya ni maneno ya Sheikh al-Muhaddithin Sheikh al-Muhaddithin al-Saduq al-Saduq Amidu Taifa al-Sheikh al-Mufid Mufid Ridwanullahi ta'ala alayhi katika kitabu chake vilevile, Awailul Maqalat ukurasa wa 55 mpaka 56 anazungumza bwana huyu na alimu huyu akisema, kuonesha ya kwamba Qur'ani iliyopo katika mikono ya Waislamu ndiyo Qur'ani ambayo iliyoteremka kwa bwana mtume Muhammadin sallallahu alayhi wa ali alayhi, haina ziada wala haina mapungufu. haya ni maneno tuhuma zinazoelekezwa katika madhhab ya Shia Ithna Ashariya, asema fa mimma la yaliqu bihadha lkitab almaqsudu minhu bimaani lquran, ni mambo ambayo hayaendani kabisa na kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa Ta'ala kwa mujibu wa baadhi ya adilla ambazo tulizozitanguliza na ambazo tulizozizungumza zinazobatilisha kauli hii ambayo inayozungumzia masala ya tahariful Qur'an. Asayid Sharafuddin al-Amili, moja katika wanazuoni wa Shia Ithna ashariya na batili ya aina yoyote la min bay, la min baini yadayhi wala min, wa min khalfihi, asema ni hii Qurani ambayo ipo katika majalada mawili na ambayo ipo katika mikono ya Waislamu la yazidu harfan wala yanqusu harfan, haizidi hata harfu moja wala haipungui hata harfu moja Haya ni maneno ya ma, wafuasi wa Ahlul Bait alayhim assalam, ni maneno ya Mashia. wala tabdila fihi likalimatin bikalima, wala hakuna mabadiliko yaliyotokea ya kubadilisha kalima, neno kulitoa sehemu fulani, kuliweka katika sehemu nyingine. Mambo hayo hayajawahi kutokea, na vile vile alimu huyu katika kitabu chake Ajwibat Limasail Jarullah, maswali ambayo alikuwa akiulizwa na akaletewa, tuhuma ya kwamba nyinyi, kuna tuhuma inayoelekezwa ya kwamba mnaamini Qurani na mapungufu. Sayyid Sharafuddin al-Amili ambaye aliyefariki mwaka wa elfu moja mia tatu 81 na na anazungumza akisema, na'udhu billahi min hadha lqawl na'udhu billahi min hadha lqawl wa nabra'u ila llahi ta'ala min hadha ljahli, tunajilinda kwa Mwenyezi Mungu kuepukana na maneno haya na vile vile tunajiweka mbali sisi kutokana na ujinga huu mbele ya Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa ta'ala. Maana yake kauli ya kusema ya kwamba Qur'ani ina mapungufu ni kauli inayotoka kwa nani? Kwa mjinga, ndiye ambaye anaweza kuelekeza hii tuhuma ya kwamba Qur'ani ina mapungufu. bijamii ayatihi wa kalimatihi wa sair hurufi wa harakatihi wa sakanatihi ila akhiri ilqawli, mpoka mwisho wa rai yake ya. Ya kwa hivyo maneno ambaye yanayotokea ya kwamba shia ithna ashariya wana qurani yao siyo maneno ambaye yanayotoka kwa mtu ambaye ni msomi bali ni maneno ambayo yanayotoka kwa mtu ambaye imma atakuwa ni mjinga wa huwa al-asah, au mtu yule atakuwa ni mwenye kuwazulia mashia ithnaasharia wa illa. Kauli za wanazuoni wao ndo hizi hapa, wanapinga. Sasa ikiwa wenyewe wenye madhhabu wanapinga, halafu wewe unataka kuwalazimisha tuhma maana yake wewe utakuwa ni mjinga, ni mpumbavu, au unataka kuwazulia watu tu. wa illa, wanazuoni wa madhhab Ahli Albayt alayhim salam, Shia Ithna Asharia wanapinga vikali fikra hiyo ya kwamba Qur'an imepungua, kwa sababu ni fikra inayokingana na vitu vingi vikiwepo Qur'ani yenyewe. Qur'ani inakataa ya kwamba hakuna anayeweza kuipindisha, lakini watu wanasema wapo ambao wanaoweza kuipindisha. Qur'ani inasema majini na binadamu wangelikusanyika kwa lengo la kuileta mfano wa Qur'ani, wasingeliweza. Wewe unasema ya kwamba wapo ambao walioleta mfano wa Qur'an na ambao ni Shia itna sharia Tufuate maneno ya nani? Maneno ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, au tufuate maneno yako wewe ambayo ni maneno yasiyokuwa na ibra. Napenda nimalizie kwa rai moja tu ya mmoja ya wanazuoni na walimu, bal amid kulliyat alsharia biljamiat alazhariya Sehemu au toleo la 44 ukurasa wa 382 mpaka 385, akielezea itikadi ya mashia juu ya Qur'an, alimu huyu anasema ya kwamba, wa amma anal imamiyya ya'taqiduna naqsal Qur'an, famaadha llah, amma kusema ya kwamba imamiya shia ithna ashariya wanaitakidi upungufu wa Qur'ani. Anasema famaadha llah, najilinda na Mwenyezi Mungu kuepukana na kauli hiyo. Kwa sababu gani? Anasema wa innama hiya riwayatun ruwiyat fi kutubihim kama ruwiya mithluha fi kutubina, mwalimu huyu na mwanazuoni huyu anasema bali ni riwaya ambazo zilizopokelewa na zikaandikwa katika baadhi ya vitabu vyao kama baadhi ya riwaya zile zile zinapatikana katika vitabu vyetu vya nani, vya Ahli Sunnati wal Jamaa. Yani kama ambavyo kuna baadhi ya riwaya ambazo ni dhaifa zilizopokelewa katika vitabu vyetu sisi Mashia, kuna riwaya kama zile zile zimepokelewa katika vitabu vya Ahli Sunnati wal Jamaa, lakini riwaya zile nazo nini, ni dhaifa. Hakuna ambaye anayezitilia mkazo wa ahlu tahqiqi min alfariqain, wachunguzi na watu ambao waliofikia katika daraja ya uhaqiqi katika makundi yote mawili, ahlu sunnati waljamaa wanasemaje, qad zayafuha yaamidu kulliyat ash-sharia fi al-jamia al-azhariya bi Misr anasema ya kwamba hakuna katika shia itna sharia au shia zaidiyah, lakini sasa, shariha, buzababu, sisi tunalenga sasa shia itna sharia kwa sababu ndio sisi tupo na ndio ambao tunaozungumzwa. Hakuna katika shia itna sharia ambaye anayeitakidi na mwenye fikira ya namna hiyo fikra ya kwamba Qur'ani na mapungufu kama vile ambavyo hakuna katika mmoja wa ahli sunnati wal jamaa, waaljamaa anayezingatiwa kauli zao, anayezingatiwa mitizamo yao, ambaye anayeamini ya kwamba Qur'ani ya Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa ta'ala ni pungufu. Haya ni maneno ya amidu kulliyati Muhammad At-Tijani As-Samawi hafidhahullah, moja ya bahithin na mustabsirin, ambaye aliyezunguka katika miji mingi akitafuta haki mwenyewe, anasema lau kama tungelizunguka katika miji ya Uislamu mashariki na magharibi kusini na kaskazini, katika ulimwengu mzima, tutakuta Qurani ni hii hii ambayo tunayoisoma katika sehemu yetu katika Afrika, kwa sababu huyu mwenyewe ni Mwafrika Tunis, tutaikuta Qurani tunayoisoma ni hii hii ambayo tunayoisoma hapa Afrika, tukienda Iraq, tukienda Iraq tukienda wapi Afghanistan tukienda India tutakuta Qur'ani ni hii hii ambayo yenye sura 114 a halafu anakuja kuzungumzia ya kwamba kulijitokeza baadhi ya watu walioandika kuhusiana na tuhuma hizo lakini mwenyewe anasema fakam min kutubin kutibt wahya la tabir fi lhaqiqa illa n rayi katibiha wa mualifiha, vitabu ni vingi ambavyo vilivyoandikwa, lakini vitabu vile havizungumzii wala havibainishi isipokuwa ni rai ya mtunzi wake na rai ya yule mwandishi wake. Vitabu vilivyoandikwa vinaelezea rai rai za mtu yule, siyo rai ya madhhab Muhammad, Muhammad Abdul Latif, vile vilevile, utapata ni kitabu ambacho kinachoelezea rai zake mwenyewe shekhe huyo ambaye aliyetunga kitabu kinachohusiana na kuwepo tahrifu Quran ta, kinachoelezea kina kuwepo mapungufu katika kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, ambaye aliyepingwa vikali katika nchi Misr kutoka katika chuo kikuu cha Al-Azhar Al-Sharif. Hayo ni baadhi ya maneno ya wanazuoni wetu wakipinga kuhusiana na kauli ya mapungufu katika Qur'an, lakini vile vile kauli ya mmoja ya wanazuoni wa Ahli Sunnati wal Jamaa katika kuelezea itikadi ya Shia Ithna Ashariyah, katika darsa ijayo tutaelezea