na tukiwa tungalipo katika shubha ya tahrifu alquran, madai ambayo yanayoelekezwa kwa Shia itna Ashariya kwa kuwa tu zilipatikana baadhi ya riwaya zinazoashiria kwamba Qurani ina mapungufu lakini vile vile katika darasa ya jana tuliwatumia ujumbe ndugu zetu, ya kwamba ikiwa mwadai kwa mashia kuna taharifu l-Quran, kwa kuwa tu zimepatikana baadhi ya riwayat vile vile kwenu itakuwa ni zaidi, kwa sababu kuna riwaya nyingi ambazo zinazoashiria kuwa Qur'ani tuliyokuwa nayo ina mapungufu aya, kama ayatul rajmi, alshaykhu washaykha idha zanaya farjumuhum Alahzab ilikuwa ni sawa sawa na suratul baqara kwa urefu, yani kama ilivyo suratul baqara ni ndefu, vile vile suratul ahzab ilikuwa ni ngapi? Ni ndefu kama suratul baqara, suratul baqara ambayo ina aya 286 Hali ya kuwa suratul ahzab tuliyokuwa nayo sasa hivi iliyotufikia iko na su iko na aya sabini na tatu. Kwa hivyo kuna mapungufu ya aya mia mbili na ngapi, na kumi na tatu ambazo hazipo katika suratul ahzab. Tayyib, pamoja na kwamba walitoa wa sababu kutaka kuikwepa hii shubha, wakadai kwamba zile aya ni katika mansukhat, ni katika aya ambazo zilizofanyaje? Zilizofutwa. katika halqa hii ambayo itakuwa ni ya mwisho kuhusiana na shubha ya tahrifu Alquran, nimependelea nizungumzie Mushafu Fatima. Mushafu Fatima ni katika vitu ambavyo vinavyopigiwa kelele. Mabwana hawa kila wanapozungumzia Shia na taharifu al-Quran, huwa wanasema ya kwamba hawa mashia wana, wana mushafu wao wana Qur'ani yao ambayo inayojulikana kwa jina gani? Kwa jina la Mushafu Fatima. Na haya ni katika maajabu ambayo yanayoonyesha ya kwamba wahusika si wasomi wanaotoa wa shubha, si watu wenye elimu zao bali ni watu ambao wamehifadhishwa, wamekaririshwa, wakawa wanatamka vile ambavyo walivyokaririshwa, yani hawana habari ya kujiongeza, hawana habari ya kuongeza akili zao. Wakasema, hebu tuangalie katika vitabu, nini maana ya mushaf? Je, mushaf ina maana ya Qur'an Atman haina maana ya Qur'an. Ukisoma Qur'an kuanzia mwanzo mpaka mwisho utakuta Qur'ani inapojielezea, utakuta ikisema wa innahu lakitabun au wa innahu kitabun, ha? azizun aya nyingine Al-Furqan, moja katika majina ya nini ya Qur'an. ba'd ha intaha la ba'd. Ukisoma <coughs> Qur'ani kuanzia mwanzo mpaka mwisho, huwezi ukakuta kwamba Qur'ani inajieleza kwamba yenyewe ni mushaf. Hakuna neno mushaf katika Qur'ani wala hakuna neno mushaf katika hadithi za Bwana Mtume Muhammadin sallallahu alayhi wa alihi wa sallam. Neno mushaf ni neno la kilugha ambalo linamaanisha makaratasi ambayo yamewekewa jalada alkitab dhat ghilaf, yani kitabu chenye jalada kilichowekewa majalada huku na huku kinaitwa nini? Kinaitwa mushafu, na ndio maana karatasi moja inaitwa sahifa, inaitwa sahifa, ina sahifa. Katika Qurani imetumika neno suhuf neno Suhuf Ibrahima wa Musa ikielezea nini? Ikielezea kwamba yale makaratasi, baadhi ya nyaraka ambazo zilizoteremka kwa nani? Kwa nabiyu llahi Musa na nabiyu llahi Ibrahim, aleyhima wa ala wa nabiyina wa alihi wa alihima ssalamu Allahumma ssalamu Kwa hivyo neno mushafu, unaporejea vitabu vya tarjama kamus, utakuta mushafu maana yake ni kila kitabu ambacho ndani yake kuna makaratasi, kisha kikawekewa ghilafu majalada mawili, inaitwa nini? maana yake tunamaanisha kitabu ambacho kina kina karatasi ndani yake. Ikisha kikawa na majalada mawili, ikawa inaitwa nini? Mushaf. Naweza nikaita hata daftari, naweza nikaita nini? ni mushaf. Kwa sababu gani? Kwa sababu ndani yake kuna makaratasi ambayo ni suhuf, halafu juu yake kuna nini? kuna mja, nini, jalada mawili ambavyo ninapoita mushaf, mushaf ni ismu mafuul ha wadhi no. almasala, ambayo ina maana karatasi zilizokusanywa halafu zikajaladiwa, ikaitwa nini? Ni mushafu. Hiyo ndio mushaf kilugha. Kwa hivyo unapokuta neno mushaf katika kitabu. Kwa nini unapeleka moja kwa moja kwamba ni Quran? Kwa nini usikae na ile lile neno mushafu ukakaa nalo kilugha ukalitafsiri kwamba ni kitabu chenye makaratasi ndani kilichojaladiwa as. ndicho kinaitwa nini? Ndicho kinachoitwa mushafu. Tayeb, tuje ilikuwa ni sauti ikimwambia Fatimatu Zahra, na sauti ile ilikuwa ni ya Malaika Jibrail alayhi afdhalu salati wassalam. Allahumma salli ala. Najua kutakuwa na maswali mengi sana kwamba ikiwa ni Jibrail ndiye aliyekuwa anamwongelesha Fatima Zahra halafu huku al-Imamu Ali ibn Abi Talib alayhi salam akiandika yale maneno. Hivi, hii haina maana kwamba ni wahi na sisi tunavyoamini kwamba wahi ulikatika baada tu ya Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam kuiaga dunia. Sasa haya yaliyokuwa yanamteremkia Fatimatu Zahara nyinyi mnaye tafsiri vipi? Swali liko namna hiyo ya kwamba wahi tayari ulikwisha katika. Sasa hizi khabari za Jabrail alaihi salam kumteremkia Fatima na kuanza kumsomea baadhi ya mambo huku Ali ibn Abi Talib alayhi salam akiandika hivi. Hii haina maana ya wahi. Kabla ya kujibu, kuna swali ambalo tunatakiwa tujiulize kwamba ni nini maana ya wahi, na je, wahi ni maalumu tu kwa mitume wa Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala au la Katika kulijibu swali hilo, bila shaka ni lazima tutarejea baadhi ya aya za Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, ili tuweze kubaini ya kwamba je, wahi una maana tu ya kwamba yale aliyokuwa akiteremshiwa bwana mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam na kwamba wahi ni maalumu tu kwa mitume wa Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Hakuna kiumbe mwingine ambaye anaweza akapata wahi, hakuna kiumbe mwingine anaweza akashushiwa wahi. Na je, huo wahi una maana gani? Haya ni maswali ambayo ni lazima tuyajibu. Kwanza, wahi ni nini? Wahi ina maana ya kuteremka Jibril alayhi salam kwenda kwa mtume moja katika mitume Mwenyezi Mungu Allah subhanahu wa ta'ala. Lakini vile vile wahi inatafsiriwa kwa maana ya ilham, kwa maana ya ilham na ndiyo ambayo tunaiona katika Qur'ani imetumika mara nyingi kwa maana ya ilhamu. Kwa hivyo kuna wahi kwa maana kwamba anateremka Jibril alaihi salaam anaenda kwa mtume katika mitume wa Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala anampelekea nini? Anampelekea wahi kwamba haya nimetumwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu, Mwenyezi Mungu kadha kadha kadha kadha kadha, wahyi unaojulikana, alwahyur risali, alwahyi arrisali, wahyi wa kiutume, wahyi wa wa kiujumbe, ujumbe maalum ambao unaotoka kwa Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala unapita kwa Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam wsalam. Unatakiwa wafikie nani? Uwafikie binadamu wengine, uwafikie waislamu wengine. Unaitwa ni alwahyu risali, yaani ujumbe maalum ambao unaotakiwa kufika kwa nani? Kwa watu. Tayib, kuna kitu kinachoita alwahi ghairu risali, wahi lakini sio wahi wa kiutume wahai lakini sio wahi wa nini? Wa kiutume, yaani sio wahi ambao unaomlenga mtume katika mitume wa Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Je, wahi kwa maana hii umetumika katika Qur'ani, umekuja katika Qur'ani? Jibu ni naam, umekuja katika Qur'ani. Mwenyezi Mungu anampa wahi mama yake na Nabii Allah Musa ala nabiyyina wa alihi wa alihi salam. Tayyib, Mama yake na nabii Allah Musa ni mtume au sio mtume? <todakhan> si mtume kwa sababu haijathibiti ya kwamba kuna mtume wa kike wahi uliishia kwa binadamu bali wahi ule uliendelea mpaka ukawa unateremka hata kwa wadudu ha? sinyuki walipelekewa wahi wa awhaina ila wa awha rabbuka ila minal jibali buyuta wa awha rabbuka ilan nahli anittakhidhi minal jibali buyuta. Mwenyezi Mungu anapeleka wahyi mpaka kwa nani? kwa nyuki. Tayeb. Nyuki mitume? wadudu sio mitume. Ilikuwaje wakapelekewa wahi? Ilikuwaje kwamba wahi umteremkie mama yake Nabiyullahi Musa aliyekuwa si mtume? Ilikuwaje wahi umteremki uende kwa nyuki? Aliyekuwa nyuki si mitume. Halafu tunapozungumza kwamba kuna ilhamu ilikuwa inateremka na alikuwa anapewa Fatimatu Zahara alayha salam, na akawa anaambiwa baadhi ya mambo yaliyopita ambayo yapo na ambayo yatakuja kutokea, alikuwa amepewa. Inakuwaje kwamba Waislamu wanaisimamisha dunia kwa ajili tu ya kauli hii? Inakuwaje kiama cha Mashia kinasimama ati kwa sababu tu wanasema kwamba Fatimatu Zahra alikuwa anateremkiwa na nini, ilham, na ilhamu na wahi? Ikiwa ilifaa kwa mama yake na Nabiullahi Musa, kwa nini isifae kwa Fatimatu Zahra alaihi ssalam? Bali ikiwa ilifaa kwa nyuki kupelekewa wahi Ha? Iliku, inakuwaje kwamba isifae kwa Fatimatu Zahra alaih salam naye vile vile asishushiwe ilham? Inakuwaje? Taban ni uchache wa kufikiria na ni uchache wa kutumia akili, vile vile ni uchache wa kusoma Qur'ani ya Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Matokeo yake ndo haya ya kuanza kutoa tuhma ambazo hazina kichwa wala miguu, tuhma ambazo hazina ibra, hazina mazingatio ya aina yoyote. Kwa hivyo, suala la kwamba malaika Jibril alayhi ssalam alikuwa anashuka kwa Fatimatu Zahra sio maneno mageni ikiwa wahi na ikumbukwa kwamba kitu ambacho kinachopingwa ya kwamba haki kuendelea baada ya bwana mtume sallallahu alayhi wa ali ni alwahyu arrisali wahi wa kwamba baada ya mtume kuna mtume huo ndio wahi ambao haujaendelea baada ya bwana mtume sallallahu alayhi wa ali Jibril alaihi salam hakuwahi kuteremka na wahi wa aina hiyo, lakini suala la ilham, suala la kwamba wewe, Jibril, hebu nenda kamwambie mtu fulani hivi hivi hivi hivi, hilo ni sio swala ambalo lalopingwa, sio swala la kupinga. Ikiwa sisi tunasoma, ikiwa mwadai kwamba Jibril alaihi salam Ijmaa ya mufassirina kwamba ruhu aliyokusudio ni Jibrail. Kila siku ya lailatul qadri anateremka. Anateremka wapi? Na anateremka kwa nani? Ikiwa jibrail hateremki kwa mtu yoyote baada ya mtume katika usiku wa lailatul qadri, jibrail anaenda wapi? Ha, Mwenyezi Mungu anasema tanazzalul malaikatu waruhu fiha, malaika wanateremka usiku wa lailatul qadri warruhu fiha wakiwa na nani? Na jebraili alaihi salam. Taban, kwa baadhi ya vyanzo kwamba ruh aliyokusudiwa ni Jebrail, lakini kwa baadhi ya vyanzo vya kishia kwamba ruh aliyokusudiwa ni khalqun akhar a'dhamu min almalaika, ni kiumbe mwingine tu mkubwa kuliko malaika yoyote. Kwa hivyo jebraili anashuka katika usiku wa lailatul qadr na malaika wengine nao wanashuka katika usiku wa Lailatul Qadr. Eh, wanaenda kwa nani? Si Mtume, haipo ha? Wa illa waje wakanusha kwamba sasa hivi hakuna Lailatul Qadr, hapo tutaenda sambamba, wakisema kwamba baada ya Mtume hakuna Lailatul Qadr, hapo sawa, mtatuacha sisi. Kama Shia Imamia Ithna Asharia tunaitakidi kwamba kuna Lailatul Qadr baada ya Mtume lakini ukisema kwamba kuna Lailatul Qadr na malaika anashuka na Jibril anashuka tutakuuliza anamshukia nani? ikiwa ni marufuku kushuka baada ya kufariki Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Kwa hivyo haya ni baadhi ya mambo, baadhi ya nukta ambayo nilipenda niweke wazi kabla ya kuelezea Mushaf Fatima. katika baadhi ya maneno na riwaya ambazo zinazowachanganya watu ni pindi unapokuta imam taban ala ilmi, kwamba shubha hii haikuanza leo wala jana. Hii shubha ilianza tangu zama za maimamu kutoka katika nyumba ya bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi shubha Ina maana kuna tuhuma, kuna vishubha ambazo vilikuwa vinatupwa kwa maimamu kuhusiana na mushafu Fatima, ndipo imamu akawa anabainisha ya kwamba ni kweli tunao mushafu Fatima, lakini ma fihi harfun min alquran, hakuna hata herufi moja ambayo inayofanana na herufi iliyoko katika Qurani. Hakuna hata herufi moja inayofanana na herufi zilizopo katika nini? Katika Qurani. Yaani ni kwamba mushhafu Fatima ni kitabu ambacho hakifanani kabisa na Qurani. Qurani kitu kingine, na mushhafu Fatima kitu kingine. Yanayoelezwa katika Qurani kitu kingine, na yanayoelezwa katika mushafu Fatima ni vitu viwili tofauti. Na katika baadhi ya riwaya utakuta ya kwamba mithlu quranikum hadha thalath marat, yani ukubwa mithl almathal iliyotumika hapa min haithu min nahiyati lkamiya Anasema mfano uliokusudiwa, min nahiyati alhajmi, ay min nahiyati alkamiyya, yani, ina idadi nyingi ya mambo ambayo yapo katika mushafu Fatima ni mengi kuliko ambayo yapo katika Qur'ani, wa hajmul ma'lumat na vile vile ina mambo mengi ambayo yaliyozungumzwa katika mushafu Fatima tofauti na yaliyozungumzwa katika Qurani. Hivyo havifanani kabisa, waila vinafanana min nahiyat madha min nahiyat lkamiya wa hijmi lmalumat. Vinafanana, lakini kiupande wa muhtawa makusudio maana ni kwamba mushafu Fatima ni kitu kingine. Yani, ma fihi shay'un min kitabillah. Katika hiyo mushafu Fatima hakuna chochote ambacho kipo katika nini? Katika kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala. Hizi riwaya zote zinapokuja zinatupa mwanga ya kwamba yaliyopo katika kitabu cha Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala ni mambo mengine na ambayo yaliyozungumzwa katika mushafu Fatima ni mambo ni mambo mengine yaani ni vitu viwili tofauti. Tatizo lipo kwenye uelewa wa watu kwamba wanaelewa vipi huo mushafu, na ndio maana tukawa hatuna budi isipokuwa kubainisha kwamba mushafu ina maana gani, na mushafu kilugha ni nini na iliyotumika katika Qurani kubainisha kwamba hii ni qurani ni nini. Tukasema hakuna aya hata moja inayobainisha ya kwamba hii Qurani inaitwa nini mushaf, bali katika Qurani kuna ubainifu kuelezea vitabu vya waliopita kama vitabu vya nabii Allah Musa na vitabu vya nabii Allah Ibrahim, suhufu Ibrahima wa Musa lakini vile vile tukabainisha ya kwamba hadithi au riwaya zinazopokelewa na maimamu zikizungumza ya kwamba katika Mushafu Fatima hakuna harfu au herufi yeyote inayofanana na herufi zilizopo katika nini, katika Qur'an, haina kitu chochote ambacho kinachofanana na kilichopo katika Qur'an. Mushafu Fatima umezungumzia mambo tofauti tofauti, umezungumzia mambo mbalimbali, umezungumzia mambo ya halali, mambo ya haramu, mambo ya ilmu mbalimbali mbali, ambazo walizopewa Aimat Ahlul Bayti alayhim salam kuna kama wanavyoita ilmu lbaraya wal manaya elimu ya utabiri elimu ya vitu mbalimbali, haya yote yapo katika nini? Katika Mushafu Fatima ni maalumati maalumu ambayo aliyofundishwa Fatimatu Zahra alayha salam, na Fatimatu Zahra akawa anawarithisha watoto wake kizazi baada ya kingine. Kwa hivyo popote utakapokuta ya kwamba inazungumzwa mushafu Fatima, ujue ni kitabu cha aina hiyo, sio Qurani, bali katika riwaya ambayo ipo katika Biharul Anwar juzuu ya 47 ukurasa wa 32 riwaya ya kumi na ishirini na tisa anasema ya kwamba ma min nabiyin Wala wasiyin wala malakin illa wafi mushafi Fatima, hakuna khabari za mtume wala hakuna habari za washii wa mtume wala hakuna habari za malaika wa Mwenyezi Mungu Allah Subhanahu wa Ta'ala, isipokuwa habari zao zipo katika nini? Zipo katika mushafu Fatima. Habari zao zote zipo katika mushafu Fatima, sio kwamba ni Qurani nyingine ambayo imebeba baadhi ya vitu la hii inazungumza vitu vingine tofauti na Qurani, inazungumza vitu vingine tofauti na. Ombi ambalo ninaliliomba kwa wachunguzi wote na kwa watafiti wote ni kwamba unapotafiti, ni lazima uweke taasubi taifi taasubi almadhhabi kando. Lakini ikiwa unatafiti, ikiwa unafanya bahthi huku ukiwa na chuki za kimadhehebu, ni kwamba hautafika popote na bahthi yako ile. Fanya bahthi yako, lakini chuki zote za kimadhehebu ziweke kando, ziweke kando kabisa. Naamini utafikia katika natija ambayo ni nzuri lakini ikiwa utakuwa na chuki za kimadhehebu umezitanguliza mbele, matokeo yake utakuwa unasoma jicho moja umelifumbua, jicho moja umeli umelifumba na haki haionekani kwa kuitizama kwa jicho moja. Siku moja bwana mmoja anaingia. Ali na Muawiya, yani mashariki na nini na magharibi tofauti kabisa. Ali mtu mwingine, Muawiya mtu mwingine ambaye wenyewe wanamuita khalul, khalul mu'minin ha, Muawiya khalul mu'minin, kwa sababu dada yake ni ummul <coughs> mu'minin Al-Imam Ali ibn Abi Talib alayhi salam alimtizama bwana yule akamwambia, amma anta fa'awar, sasa hivi wewe ni chongo. Nini chongo? Unajua chongo? Eh, yani mwenye jicho, mwenye jicho moja. Fa imma an tubshira wa imma an ta'ma, wewe ni chongo. Sasa ima uamue kufumbua jicho lako jingine uone na macho yote mawili au uamue kufumba jicho lako jingine uwe ni kipofu jumla. Lakini mahaba ya kumpenda Ali huwezi ukakusanya na mahaba mingine ya kumpenda nani? Muawiya, shatana mabainahuma, tofauti kabisa. Watu hao wawili, unampenda vipi Ali halafu unampenda Muawiya Haiingi akilini. Sasa bahthi wa aina yoyote lazima awe nini? Awe na macho yote mawili anapofanya bahthi yake, awe anatumia macho mawili, asiwe tu amelifumba jicho moja anaangalia vitabu vya mashia tu, bali afumbue macho yote mawili, aangalie vya mashia, angalie na vya kwao vinasemaje. Hapo ndipo atatoka na nini na jibu lililokuwa sahihi. Ukiwa unatafuta bahthi ya taarifu Alquran halafu ukaganda vitabu vya mashia tu, vya mashia, tu vya mashia tu, hautafikia katika natija, bali unapotizama vya mashia tizama na vya kwako, ili utoke na nini na natija na wako ambao waliofanikiwa katika bahthi zao. Sasa hilo ni jambo ambalo kila bahith na ni wasia kwa kila bahith, anatakiwa azingatie mambo hayo. Unapoweka chuki za kimadhehebu mbele, halafu ukasema kwamba wewe ni mtafiti, wewe unaitafuta haki, unaitafuta vipi haki hali ya kuwa umeweka chuki mbele? Ondoa zile chuki za kimadhehebu, unakuwa ni mtu huru, kuanzia akili mpaka mwili wako, unakuwa ni mtu huru. Ingia katika nini, katika uwanja wa bahari.